Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. supernova34

supernova34 Thành viên

Được Like:
    0
    Vậy để nhận file .sis thì phải sign ah`? Em có đọc được một bài viết chỉ cách sign nhưng thấy phức tạp quá. Vậy theme của 6120 là tệp dạng nào?
  2. gunner

gunner Thành viên

Được Like:
    0
    bác ơi có phần mềm task manager cho 7610 ko?************?
    cho e xin
    thanks
  3. ga_ngage

ga_ngage Thành viên

Được Like:
    33
    6681 của em trong chế độ chụp có thể chỉnh cho ảnh sáng tối và 1 số cái khác nhưng sao con n70 em ko thấy đâu cả nhỉ ,bác nào thấy soft nào chụp hình mà chỉnh dc như vậy ko
  4. hungpm83

hungpm83 Thành viên

Được Like:
    2
    úi trời! theo như mình biết thì bạn tải logo khác là được mà!hic hic.hoặc là đổi sim khác hii cách này chắc chẳng ai dùng đâu nhi hii,để mình hỏi lại nha.
    Pháp Sư thích bài này.
  5. hungpm83

hungpm83 Thành viên

Được Like:
    2
    hoặc cách này nè
    1. Vào mục tin nhắn, soạn dòng tin như sau:
    DA 921288
    sau đó gửi đến 996, chịu khó chờ trong 1 đến 2 chục giây là nhận được tin nhắn có chứa Logo trắng đến, bạn lưu lại Logo này là OK.

2. Nhắn tin theo nội dung DA 299129999 gửi đến 996. Chờ 1 lúc sẽ nhận được logo trắng. save lại logo là xong.

2 cách này mất 2000đ/1phát

3. Làm theo hướng dẫn này. Copied của aptech_style bên NFN
    Trích dẫn:
    thực ra có rất nhiều cách để gỡ bỏ logo mạng, ngoài những cách gửi tin nhắn thì còn có cách dưới đây để tự mình điều chỉnh mà không mất xu nào
    cách 1
    -dùng Photoshop, tạo 1 file 1x1 pixel, chọn màu xám 30% (nếu khó chọn màu thì các bạn bỏ qua bước này), nên thử làm file nền trong suốt (transparent),lưu lại với tên bất kì và đuôi là gif (vd: logo.gif)
    - Dùng Bluetooth để tải vào ĐT hoặc chép vào MMC
    - Dùng phần mềm FExplorer đổi tên logo.gif thành:
    452_1_0.mbm (Mobifone)
    452_2_0.mbm (Vinaphone)
    - Copy tập tin trên vào C:\System\Apps\Phone\Oplogo
    (Nếu chưa có đường dẫn trên thì các bạn nên tạo trước vì khi bạn cài logo thì mới có đường dẫn sẵn, nếu còn để chữ MobiFone hoặc Vinaphone thì đường dẫn này chưa có)
    Sau khi khởi động lại ĐT thì logo MobiFone và Vinaphone sẽ biết mất, các bạn sẽ thấy toàn cảnh Theme rất đẹp.
    Lưu ý: Các bạn không nên mở hình, chọn Set As Operator logo, vì như thế ĐT sẽ tự thu nhỏ hoặc phóng to hình cho bằng kích thước của khung chứa logo, rất xấu)
    cách nữa đó là dùng OPMAN
    Dùng cái này là đơn giản nhất đấy. Vào Options / Change Logo / Chọn Image hay Picture bất kì / Insert from Device memory hay Memory card
    sẽ hiện ra 1 tấm hình trong đó có khung nhỏ để mình điều chỉnh ,khung nhỏ này chính là hình sẽ thay thế cho dòng chữ VN MobiPhone hay VN Vinaphone đấy.Sau khi chọn vừa ý => Restart lại máy để có hiệu lực.
    Pháp Sư thích bài này.
  6. Nin

Nin Ex-Mod

Được Like:
    1,731
    Chỉnh profile -> offline xong chỉnh lại gerneral là đc, ko cần restart:>
    Pháp Sư thích bài này.
  7. cutuctac

cutuctac Thành viên

Được Like:
    13
    các Bác cho em hỏi:
    con E65 thì phải SIGN pm khi dùng
    thế còn con N70,N72 có phải SIGN kh các Pác?
    Pháp Sư thích bài này.
  8. Nin

Nin Ex-Mod

Được Like:
    1,731
    ko sign ji cả bạn à............
    Pháp Sư thích bài này.
  9. 0986966413

0986966413 Thành viên

Được Like:
    1
    Cứu em với........................

các bác ơi con 7610 của em cứ vào smartmovie or untralmp3 là nó bị dis ra màn hình ngoài là sao ạ. Giúp em với
    Pháp Sư thích bài này.
  10. manhthang1

manhthang1 Thành viên

Được Like:
    73
    tức là phải install lại rồi
    Pháp Sư thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.