Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. copsinhdoi

copsinhdoi Thành viên

Được Like:
    12
    Không biết là mọi người đã biêt trường hợp này chưa... Cop đang dùng con N90. Lúc đầu vào phần cài đặt tin nhắn để chỉnh báo cáo và thời gian gửi tối đa, sau khi dùng được 1 thời gian thì không thấy báo cáo nữa, tưởng là tin nhắn gửi đi không được nên gửi lại và tình trạng vẫn vậy, không thấy gửi báo cáo về??? Cop vô lại phần cài đặt tin nhắn thì thấy phần nhận báo cáo là NO và thời gian gửi là 24h... Cop cài đặt lại và cũng dùng 1 thời gian trên dưới khoảng 1 ngày) thì máy lại trở về như ban đâu, có nghĩa là không nhận báo cáo và thời gian gửi là 24h... Cop cứ khoảng 1 ngày thì phải cài đặt lại như vậy... Anh em nào đã bị trường hợp này thì xin chỉ cop với nhé... Máy mới mua hàng fpt... Thanks...
    RedStar thích bài này.
  2. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    @cop: Tr­ường hợp này có thể do cài nhận tin trên MMC, sau đó tháo MMC thì nó trở về mặc định
    RedStar thích bài này.
  3. copsinhdoi

copsinhdoi Thành viên

Được Like:
    12
    Không có tanthanh ah, cop vẫn dùng phonememory cho tin nhắn chứ không có đổi gì hết...
    RedStar thích bài này.
  4. monitor1987

monitor1987 Thành viên

Được Like:
    2
    giúp e với e ki cài file.sis vô máy thì nó báo operation failed và khi copy nhạc vô máy thì ko dc ... mặc dù đã conect đựoc PC và phone ko biết tại sao ... e dùng Nokia 6680 >> nó nhận file nhạc nhưng chạy vèo 1 cái mà ko thấy file nhạc đâu cả ...
    RedStar thích bài này.
  5. copsinhdoi

copsinhdoi Thành viên

Được Like:
    12
    Máy N90 có thể format bằng cách dùng cách bấm nguồn + goi + 3 + * không?
    RedStar thích bài này.
  6. metallyk

metallyk Thành viên

Được Like:
    23
    Bác NHIKHAN ơi! Bác có biết vì sao chương trình flashlite v2.00 lại ko chạy được các file>1MB ko? Có cách khắc phục nào ko bác NHIKHAN hè?
    Ah, Bác cho em xin 1 link ở trang này về RS-DV-MMC 512 với. Cái 6681 của em cần nâng cấp. Em cảm ơn Bác nhiều nha.
    RedStar thích bài này.
  7. nhikhan

nhikhan Ex-Mod

Được Like:
    1,632
    Vào đây tham khảo bài của các bạn về RS-MMC nè!!

Còn cái flash thì bạn hãy xem kỹ lại là tất cả các file đều bị hết kg? hay chỉ 1 số file >1mb bị và file này xuất xứ ..từ đâu, nếu tự làm thì dễ bị lỗi lắm và phải dùng đúng version thì của Macromedia Flash (computer)nữa thì mới OK. xem lại nhé bạn!
    RedStar thích bài này.
  8. nhikhan

nhikhan Ex-Mod

Được Like:
    1,632
    Vào đây lấy bản sửa lỗi cho n70 nè bạn..
    RedStar thích bài này.
  9. metallyk

metallyk Thành viên

Được Like:
    23
    bác NHIKHAN muôn năm!

Cảm ơn bác NHIKHAN nhiều nha. Quả thật là các file flash em down là của anh em trên mạng tự làm. Thế có cái link nào có thể download flash hay và chất lượng đảm bảo ko bác?
    RedStar thích bài này.
  10. nhikhan

nhikhan Ex-Mod

Được Like:
    1,632
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.