Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nokia6681

nokia6681 Thành viên

Được Like:
    2
    Em vừa mua 1 con 6630 đc hơn 1 tuần. Lúc mới mua nó bảo máy này hay bị restart. Cuối cùng đến ngày hôm qua, tự nhiên sau khi cài KPD 2.1 vào. Chưa kịp làm gì thì máy khởi động lại. Sau đó màn hình nó cứ hiện cái NOKIA, thỉnh thoảng nhấp nháy 1 cái ... và cứ thế ko chịu lên. Thế là nó bị sao ạ? Hôm trước đọc trên forum có bài " nghệ thuật luộc đt" em sợ quá.Hay là con này của em bị mắc dây đồng rồi?? Có cách nào chữa đc ko các bác ơi !!! Hic hic !
    RedStar thích bài này.
  2. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    To Nokia6681:
    1. N70 cài theme nhiều vào chạy rất chậm nhất là khi chọn hoặc xóa theme, bạn nên chọn 4-5 cái thích nhất và cài vào cho đỡ nặng.
    2. Gửi file sis thì bạn phải đổi tên, có thể thêm 1 chữ gì đó ở cuối chẳng hạn *.sisa
    3. Bạn cr***k KPD 2.1 không đúng nên máy bị fan rồi, bạn ra hàng chạy lại FW hoặc hardformate nhé.
    banh rang and RedStar like this.
  3. thichanai

thichanai Thành viên

Được Like:
    17
    mất quản lý file

hôm qua em xóa cái thẻ nhớ bây giờ mất phần quản lý file.Bây giờ tìm ở đâu hả mấy anh.em cam ơn
    RedStar thích bài này.
  4. bsb_25687

bsb_25687 Thành viên

Được Like:
    12
    các bác cho em hỏi có cách nào cài games trên n 3230 mà ko phải đợi lâu ko ? mỗi lần em cài 1 games nặng là đợi lâu phát chán,tiện thể cho em xin cái libs mới nhất để chơi games ngage trên n3230
    RedStar thích bài này.
  5. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Search trong forum này với từ khóa: FE explorer hoặc seleQ hoặc Filemanager
    RedStar thích bài này.
  6. quanganhpc

quanganhpc Guest

6680

Các bác cho em hỏi sao máy 6680 của em ko cài dc phần mềm nào hết vậy? Máy của mang từ Pháp về và em đã unlock dc rùi mà? Làm ơn giúp em với ko thì chán chết
    RedStar thích bài này.
  7. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Vô lý quá! Bạn cài bằng cách nào mà không được?
    RedStar thích bài này.
  8. quanganhpc

quanganhpc Guest

em vẫn cài bình thường mà nhưng nó cứ báo Installtion security thế là sao hả bác
    RedStar thích bài này.
  9. quanganhpc

quanganhpc Guest

hay chỉ dùng dc phần mềm dùng cho symbian S8o fải ko ah?
    RedStar thích bài này.
  10. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Bạn vào mục application manager đặt thông số software install là on rồi install lại xem nhé
    RedStar thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.