Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hihihi

hihihi Thành viên

Được Like:
    102
    Nhờ các Bác hướng dẫn giúp làm sao để nhìn thấy thư mục System, App... trên bộ nhớ ĐT và trên thẻ nhớ khi nối với máy tính không? Mình chạy Windows Explorer, cả Total Cmmander đều không nhìn thấy chúng nó???
    RedStar thích bài này.
  2. luannissan

luannissan Thành viên

Được Like:
    16
    các thư mục system và app trên thẻ nhớ đều được đặt thuộc tính hidden nên bạn không thấy được. Nếu muốn thấy bạn làm như sau
    vào windows explorer, chọn tool chọn folder option chọn tiếp vào tap View ở vị trí hidden files and folders bạn chọn vào shows hiddens file and folders là được
    RedStar thích bài này.
  3. tammao

tammao Thành viên

Được Like:
    13
    cảm ơn BABECHIP nhiều nhé
    RedStar thích bài này.
  4. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Kết nối với thẻ thì thấy chứ kết nối với máy qua cable thì không thấy folder system đâu
    RedStar thích bài này.
  5. F-XuuX-F

F-XuuX-F Thành viên

Được Like:
    14
    HIx, các bác giúp em. Em đang dùng 3660.Em vừa format lại cả máy và thẻ, nên fileman của em cũng bay luôn. Bây giờ em không biết cài lại kiểu gì vì thường em cài software bằng filenam mà. Giúp em với.Em đã cài file .sis của nó vào thẻ rồi, mà vào phần app. manager không thấy có.
    RedStar thích bài này.
  6. F-XuuX-F

F-XuuX-F Thành viên

Được Like:
    14
    Àh quên, em đã cài file sis của nó vào thẻ rồi, mà vào phần app. manager không thấy có. Giúp em nhé. Gấp lắm.
    RedStar thích bài này.
  7. babechip

babechip Thành viên

Được Like:
    30
    bạn có cáp hay kết nối nào khác k?nếu có, có thể cài trực tiếp từ máy tính thông qua Pc suite>nokia applications install. Nếu không có thì bạn phải copy file cài vào đúng thư mục E:\nokia\installs\ thì trong app man. mới hiện ra đc.Nếu chưa có thư mục đấy bạn có thể dùng máy tính tạo ra tren card đc.Bạn thử làm xem.
    F-XuuX-F and RedStar like this.
  8. F-XuuX-F

F-XuuX-F Thành viên

Được Like:
    14
    Bác ơi, em thử rồi nhưng không đc, kíu em với.Trong app. manager vẫn không hiện.:(
    RedStar thích bài này.
  9. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Bạn kiếm 1 cái đầu hồng ngoại mà chạy trực tiếp đi
    F-XuuX-F and RedStar like this.
  10. babechip

babechip Thành viên

Được Like:
    30
    bạn copy vào đúng E:\nokia\installs chưa,mình vửa mới thử lại như thế,chắc chắn là đc đấy.Bạn tạo thư mục đúng như trên nhé,sai 1 tí trong manager cũng k hiện ra đâu.
    RedStar thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.