Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. babechip

babechip Thành viên

Được Like:
    30
    Máy mang từ nc ngoài về mà mạng VODAFONE thì pó tay luôn, bọn nó và Nokia ký hiệp ước rồi,trc đây mình cũng bị 1 con 6630 như vậy,k ở đâu cóthể mở đc.Biết cả phòng kỹ thuật của Nokia nhưng họ sợ k dám mở.Để hơn 1 năm trời đã bán đc 1tr200 để ngta lấy linh kiện,vậy đó các bạn ạ.Các mạng khác thì k rõ lắm,bạn thử hỏi lại xem.Nếu k cho nó quay về tổ quốc mở khoá chắc chắn đc,rồi lại chuyển về đây.
    CẢNH BÁO:ai sẽ và sắp đc cho đt từ nc ngoài nên bảo ng cho mở khoá ngay từ trước khi về k thì sẽ bị khó chịu lắm đấy.
    RedStar thích bài này.
  2. meo_ac

meo_ac Thành viên

Được Like:
    1
    lỗi system error ở Ngage QD thì fa3i làm thía nào
    có khi chỉ vừa khởi động xong chừng 30 giây là tắt ngóm
    có lúc chạy nhưng vào chương trình nào, kể cả contact là bị system error

bấm 1 lần vào fi1m nguồn thì chỉ còn có 4 lựa chọn
    move card
    tắt máy
    lock dịch vụ
    lock fi1m

bó tay
    ko bik máy bị gì
    kíu
    RedStar thích bài này.
  3. DuongTuong

DuongTuong Guest

Thanks bro nhìu!
    RedStar thích bài này.
  4. nhikhan

nhikhan Ex-Mod

Được Like:
    1,632
    *#7370# đi bạn. Code là 12345. Máy bạn bị vậy thì dùng cách đó thử xem.
    RedStar thích bài này.
  5. nhikhan

nhikhan Ex-Mod

Được Like:
    1,632
    Dùng cái này đi em: quicktime_7 . Open file *.3gp sau đó vào file\Export và chọn định dạng là avi sẽ xem đc trên PC . File này cũng có thể ghi sang disc để có thể xem trên đầu VCD bình thường nữa đó..

Chú ý: Khi Export nhớ là ổ cứng phải còn trống nhìu nhé.
    RedStar thích bài này.
  6. TMK

TMK Thành viên

Được Like:
    7
    Làm sao lấy contact trong 6600 qua đường bluetooth, Ird?

Các bro giúp mình với: Mình muốn lấy danh bạ điện thoại trong contact của máy 6600. Mình ko có cáp kết nối, chỉ có bluetooth và Ird. thôi. Mình dùng phần mềm PC suite 6.8.2 thì chỉ nhận thiết bị rồi báo lỗi kết nối. Dùng Mobius/PX 2.2 trong đó có MobiMB 3.1 cũng ko được.
    Đã thử cả máy sonyerrisson T610, T630 cũng thế.
    Các bro giúp mình với nhé.
    Thanx a lot
    RedStar thích bài này.
  7. vudq

vudq Thành viên

Được Like:
    63
    Bạn thử dùng Backup contacts 1.0 là có thể gửi, nhận contacts qua đường bluetooth.
    TMK and RedStar like this.
  8. lovexp

lovexp Thành viên

Được Like:
    9
    Dong S60 sau khi fomat bị mất line1 line2, nhờ các cao thủ giúp đỡ

Em có con máy N3230 bị lỗi, em fomat lại bằng lệnh *#7370#, khi fomat xong thì không tìm thấy được cái line1 và line2 đâu nữa. Các bác nào biết cách lấy lại cái vụ line này thì giúp em với. Em xin chân thành cảm ơn.!
    RedStar thích bài này.
  9. NGQMusic

NGQMusic Thành viên

Được Like:
    5
    Lệnh cho Nokia +#7370# không còn tách dụng nữa . Nhưng bạn tắt máy đi rồi trước khi khởi động bạn bấm * ,3, call cùng một lúc man hình sẽ hiên format gì đó .Hãy chờ nhé .Nhưng phải đầy Pin ,hoặc là cắm sạc vào là ổn .chúc thành công nhé
    RedStar thích bài này.
  10. tbprince

tbprince Thành viên

Được Like:
    4
    Các bác cứu em: Do mày mò sau khi vào diễn đàn này lên chót cài hộ ông anh con N6681 cái từ điển A-V mới. Sau đó do cài thêm font VN nên HDH chạy toàn chữ nhỏ tròn. Mà ông ấy lại không thích lại đổ cho mình nhiệt tình quá thành phá hoại. Không thể xóa hay ghi đè được cái file này trong ổ C:/system/font. Xin các bác làm ơn chỉ giáo giùm gấp gấp ạ!
    RedStar thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.