Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Sửa tên folder font thành 1 tên khác (fonts chẳng hạn) sau đó xóa các font không cần thiết là ok.
    RedStar thích bài này.
  2. tbprince

tbprince Thành viên

Được Like:
    4
    Cái chính là khi bật máy lên nó đã sử dụng font chữ này rồi. Nên khi em xóa nó báo là: " File is already in use. Can not ..." Để em thử xem dù sao cũng cảm ơn bác.
    RedStar thích bài này.
  3. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Cứ xóa đi nó sẽ trở về font mặc định của máy, nếu khó khăn thì sử dụng cái PM xóa font (remove font.sis hoặc xóa font.sis) trong 4rum để xóa
    RedStar thích bài này.
  4. nokias

nokias Thành viên

Được Like:
    1
    Em mới sài con N91 ma chưa biết cài ứng dụng như thế nào.Bro nào chỉ bảo em
    RedStar thích bài này.
  5. tbprince

tbprince Thành viên

Được Like:
    4
    Thanks bác tanthanh2009 rất nhiều. Em đã tìm được rất nhiều link và thấy mình gà quá. Tiện đây Xin bác chỉ giáo thêm hoặc chỉ cho đường link giải quyết việc từ khi nâng cấp con thẻ 256mb ở HN. Nhờ người mang về đưa vào máy, rồi cài phần mềm nào cũng không được. Nó chỉ chạy nháy nháy ra xong rồi biến mất. Vào Appmanager thấy nó nằm 1đống trong đấy. Hiện tượng này là thế nào ạ, có phải format thẻ ko?
    RedStar thích bài này.
  6. baolong

baolong Thành viên

Được Like:
    10
    Các bro ơi máy tui bây giờ đang dùng là 6600 hàng công ty bây giờ chụp ảnh thì báo temporary overload.Không thể nào vào được Gallery,File manager,bluetooth,dùng nửa ngày thì hết pin.Tui đã format mấy lần rùi mà không ăn thua,mang ra cửa hàng của bon Tây update firmware cũng không được.Có bác nào kíu em được không à ? Máy em mua từ Vn sang nên bây giờ không bảo hành được,cố gắng trả lời em sớm nhé.Em cám ơn trước.
    RedStar thích bài này.
  7. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    @tbprince: Format thẻ đi bạn. Muốn nhanh thì fỏmat bằng PC trước, sau đó format bằng điện thoại. (format = PC thì định dạng FAT nhe)
    @Baolong: Bạn hard format thử xem
    RedStar thích bài này.
  8. karlmarx

karlmarx Thành viên

Được Like:
    2
    Chào toàn thể anh em trên diễn đàn, em có con 3230 đang dùng ngon lành,nhưng em bị một vấn đề là cứ bị bạn bè nháy máy trêu hoài, bực quá mà chả biết làm gì được cả. Bro nào có cái phần mềm nào ngăn chặn cái đó thì attach cho em với, hoặc send cho em qua mail ppcxda2@yahoo.com
    Cám ơn nhiều lắm lắm. Em đã dùng Blcklist nhung khong an thua. Muon co chuong trinh nao ma lam cho nguoi nhay may mat tien cho do buc. Cam on
    RedStar thích bài này.
  9. babechip

babechip Thành viên

Được Like:
    30
    RedStar thích bài này.
  10. baolong

baolong Thành viên

Được Like:
    10
    2tanthanh2009 : hard format kiểu gì vậy bạn ?
    RedStar thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.