Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Không sao đâu, cứ thế mà làm. Format xong máy trở về như hồi mới mua. Sau đó bạn cài lại PM như trước.
    be_accepted and RedStar like this.
  2. xxnGheoxx

xxnGheoxx Thành viên

Được Like:
    1
    Cho em hỏi, thấy mọi người nói khi kết nối PC với Fone, mình sẽ thao tác được trên system của máy cũng như của ổ cứng.
    Sao cái máy N7610 của em, kết nối với PC, dùng Nokia Suite , lại không thấy phần C:/Windows/System hay E:/Windows/System thế, toàn thấy Libary, Gallery .... chứ không thấy HDH ở đâu hết :hug:
    RedStar thích bài này.
  3. minhtue

minhtue Super Moderator Staff Member

Được Like:
    4,617
    Các bạn xem lại FW của mình đi nhé. Rất nhiều người không bị tình trạng giống như các bạn!
    RedStar thích bài này.
  4. nancy_eva

nancy_eva Thành viên

Được Like:
    6
    Các bạn cho mình hỏi , N70,N90,N91 cũng thuộc về dòng S60 thế hệ 3 thì vẫn có thể cài từ điển tiếng Hoa bình thường dùng cho dòng S60 đúng không ? Còn nếu không thì sẽ như thế nào ........
    Mình đang tính đổi , xin các Mod và các bro trả lời sớm với , thanks thật nhiều .
    RedStar thích bài này.
  5. nhikhan

nhikhan Ex-Mod

Được Like:
    1,632
    Đúng là giống như 1 ổ cứng, nhưng sẽ không thể thấy được thư mục system đâu bạn, muốn thấy đc chỉ dùng CardReader thôi!!.
    RedStar thích bài này.
  6. nhikhan

nhikhan Ex-Mod

Được Like:
    1,632
    Điều bạn hỏi rất khó có thể trả lời chính xác với bạn được, do rất ít người biết tiếng Hoa và dùng soft tiếng Hoa, và các loại máy này mới xuất hiện nên việc test soft như trên càng khó hơn. Nhưng nếu soft chạy được trên S60 OS6,7 thì chưa chắc chạy được trên OS9.1, nên bạn có thể tham khảo thông tin tại trang chủ của soft tự diển mà bạn đang dùng nhé!!! Chúc vui.
    nancy_eva and RedStar like this.
  7. chantinhvn

chantinhvn Thành viên

Được Like:
    6
    Mình muốn nói là không hề có 1 tí chuông nào cơ. đặt chế độ từ chối cuộc gọi thì khi máy khác gọi đến sẽ y như là máy mình đang bận. Không hề có 1 tí chuông rất ngắn đó.
    RedStar thích bài này.
  8. nancy_eva

nancy_eva Thành viên

Được Like:
    6
    Trang chủ của soft tự điển không hề ghi gì về vấn đề này bro ơi , bro có biết trang nào thì gửi link dùm , thanks bro luôn nha ...:D
    RedStar thích bài này.
  9. sasha

sasha Thành viên

Được Like:
    14
    Huhuuuuu, mọi người ơi cho em hỏi. Con 6680 của em hiện h ko thể xem được tin nhắn. Mỗi lần có tin nhắn gửi đến thì máy có nhận được (có rung, đèn sáng...) nhưng lúc đó màn hình lại hiện lên những cái câu bull sh*t đại loại như "time works great changes" hay là "Happy is the only way..." cái j j đó , huhu. Vào inbox thì ko thấy j
    Tình trạng này xảy ra sau khi em cài thêm 1 số soft+game vào máy, được cung cấp bởi anh hanhquang ở link sau: http://www.gsm.com.vn/forum/showthread.php?t=18362
    Em đã cái Mplayer, WorldMate, MumSMS+, EzCall, Bad Day in Space, Astro Quest.. và General Alien Colony. Điều đáng nói là sau khi cài G Alien Colony thì em ko chơi được (sau khi đã xem qua turtorial rồi mới vào chơi), máy nó đơ đơ 1 lúc thì báo "full memory..." + 1 dòng chữ kiểu bull sh*t như trên (ko biết là lúc đó có tin nhắn ko??). Em khởi động lại máy và bi kịch kéo dài đến bây h:((.
    Trong những nỗ lực của em như reset máy = lệnh *#7370#, lúc đầu reset mà vẫn để thẻ nhớ thì ko có thay đổi j, vẫn bị :(. Lần thứ 2 bỏ thẻ nhớ ra rồi reset thì đã xem được tin nhắn và ko có dòng chữ nào hiện lên, tưởng rằng ngon rồi đây tuy nhiên sau khi em lắp thẻ vào thì đâu lại vào đấy :((

Tell me what to do now :((
    RedStar thích bài này.
  10. sasha

sasha Thành viên

Được Like:
    14
    Đã format thẻ + reset máy lần nữa, thử nhắn đến 195 và có xem được trả lời. Tuy nhiên em vẫn thấy ghê ghê, ko bít nó có tái phát ko, có ai giải thích được cái bệnh nì ko? Em phải hỉu hỉu mô tê nó ra răng thì mới bớt sợ được :(
    Yêu cầu có 1 topic cho 6680, những phần mềm an toàn đã được test, hixhix
    RedStar thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.