Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nhikhan

nhikhan Ex-Mod

Được Like:
    1,632
    Nếu trang chủ không ghi gì về thông tin tương thích với máy bạn thì... có nghĩa là vẫn chưa có phiên bản cho dòng máy của bạn. Chờ xem nhé!! :D
    nancy_eva and RedStar like this.
  2. sasha

sasha Thành viên

Được Like:
    14
    Em có chỉnh j trong mum sms đâu nhỉ:D.
    Anyway, many thanks to everbody, em lại nghịch tiếp đây:cool:
    RedStar thích bài này.
  3. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Nếu mà lỡ remove mumsms rồi bạn phải cài lại và disable nó nhé
    RedStar thích bài này.
  4. pbaothu

pbaothu Thành viên

Được Like:
    4
    Các pác cho mình hỏi tại sao N91 không nghe được những bài nhạc có sẵn trong máy? Mình vào phần Music>>All song thì thấy chữ (no song) mà vào Option thì chỉ thấy mỗi chữ Help. Trong khi mình đã cài nhiều bài nhạc vào Hard Drive nhưng vẫn không thấy. Vô File Manager thì vẫn nghe được nhưng chỉ nghe từng bài. Khó hiểu quá làm ơn chỉ dùm. Thanksssss
    RedStar thích bài này.
  5. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Bạn phải copy nhạc vào đúng thư mục nó mới chạy được
    RedStar thích bài này.
  6. funnycool

funnycool Thành viên

Được Like:
    164
    Rất đơn giản bạn ạ. Bạn vào phần Music library. Sau đó nhấn Options\ Update Music Library. Chỉ đơn giản vậy thôi. Không phải là chép nhạc vào đúng thư mục gì hết. Bạn có thể chép nhạc bất kỳ ở thư mục nào. Mỗi lần bạn xóa hoặc chép nhạc mới vào máy (Phone memory, Card Mem) bạn chỉ cần update lại là OK
    RedStar thích bài này.
  7. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Làm như vậy thì cả nhạc chuông nó cũng update hết luôn, muốn làm playlíst không có nhạc chuông, bạn phải đánh dấu từng bài để add vào playlist
    RedStar thích bài này.
  8. verylove

verylove Staff Member

Được Like:
    2,944
    em gặp trường hợp thế này , lúc trước em cài SM 3.13 vào máy coi fim được ( fiel fim khoãng 26mb ) nhưng từ lúc cài cái SM 3.20 vào thì ko coi được file fim 26mb đó nữa , nhưng file nhạc khoãng 6mb là coi rất ok . Ai gặp trường hợp này chưa chĩ hộ em . Em đã thữ format lại thẽ và máy nhưng ko được
    RedStar thích bài này.
  9. pbaothu

pbaothu Thành viên

Được Like:
    4
    Mình chép nhạc đúng vào thư mục MyMusic nhưng khi vào Music library vẫn không thấy bài nào hết. Nhấn Option thì không thấy update gi hết mà chỉ có Help thui. Máy này rắc rối wé. Những máy khác cũng OS 9.1 nhưng xài thẻ nhớ thì chép vào nó hiểu liền còn máy này dùng ổ cứng nên khó khăn ghê!!!!
    RedStar thích bài này.
  10. funnycool

funnycool Thành viên

Được Like:
    164
    Cái này em chưa xài nên em cũng không rõ lắm :p em chỉ biết S60 OS9.1 của 3250 và N80 nó làm được nhứ thế đó bác ạ.

À, sao không thấy bác nào trả lời em dzụ xem Tiếng Việt (QuickOffice, Web) trên 3250? Giúp em với đi mà. Em thấy toàn là ô vuông không à. hixhixxx
    Thanks.
    RedStar thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.