Nơi xử lý các thắc mắc về Hackphone và up, mod firmware

Thảo luận trong 'S60 3rd: FIRMWARE - SIGN - HACKPHONE & HACK APP' bắt đầu bởi dungmitec, 16 Tháng tư 2008.

1. onelove2711

onelove2711 Thành viên

Được Like:
    685
    mình ko hểu cái này để làm gì/bác nào giải thích hộ em với.em cảm ơn nhiều lắm
  2. caophi

caophi Thành viên

Được Like:
    2,056
    Trời đất ơi, mem cũ mà như mới rời từ trời xuống á :whew:
    Vụ này là hot nhất box SYMBIAN 3rd OS 9.1 gần đây mà bác :confused:
    Bác xem ở đây nhé Hướng dẫn signed và yêu cầu signed IMEI
  3. onelove2711

onelove2711 Thành viên

Được Like:
    685
    thật sự là em ko tìm hiểu về dòng máy này lắm.em sinh hoạt bên box sharp.mong các bác chỉ bả
  4. chauhungvnpt

chauhungvnpt Staff Member

Được Like:
    3,267
    S60 OS9.1 còn gọi là đời thứ 3 (v3rd) khác so với S60 OS7,8,9.0 là nó có thêm tính năng bảo vệ các phần mềm do nhà sản xuất thứ 3 cung cấp ( ứng dụng cài đặt thêm vào). Các phần mềm này ngoài các mã đăng ký bản quyền khi cài vào điện thoại đời này sẽ có 1 thời hạn sử dụng nhất định thông qua file cer. File cer là file dùng để gia hạn phần mềm sử dụng gọi là signed soft, đc tạo từ chính số IMEI của máy, đây mới là cái hay về tính bảo vệ của dòng máy này, vì phần mềm đc gia hạn ở số IMEI nào thì chỉ dùng cho máy có số IMEI đó. Hiện nay 1 file cer có số năm gia hạn sử dụng cao nhất là 3 năm, sau 3 năm đó phần mềm hết giá trị sử dụng bạn phải tạo file cer khác và gia hạn tiếp tục ( signed tiếp), nếu bạn dùng đời máy này mà kg có file cer thì cũng như bạn đang dùng S40 thôi vì kg cài đc các ứng dụng gi cả. Vì thế hiện nay nhu cầu về file cer đang rất nóng bỏng trong forum này. Tìm hiểu về vấn đề này dài lắm, nếu thích bạn có thể tham khảo các topic khác, mình chỉ có thể giải thích sơ bộ như vậy và theo mình hiểu thôi.:D
    onelove2711 and xeomdeptrai like this.
  5. vietnam0

vietnam0 Thành viên

Được Like:
    1
    bác nào giúp em với ! Em đợi mòn con mắt rồi ! Em đã sang topic bác bảo nhưng chưa có hồi âm ! Bác nòa đẹp trai tốt bụng cho em xin !
    Em xin cám ơn nhiều nhiều!
  6. qmai

qmai Ex-Mod

Được Like:
    1,183
    congiancon thích bài này.
  7. kuhanten1010

kuhanten1010 Thành viên

Được Like:
    4
    Mấy anh ơi giúp em HACK N79 với ! HELP ME

Mấy anh chỉ em cách hack N79 với ! FW : 11.049 RM-348! Thanks mấy anh nhiều:)
  8. quang_minh09

quang_minh09 Guest

N79 chắc hack bằng hellox
  9. kuhanten1010

kuhanten1010 Thành viên

Được Like:
    4
    Mình xin CER va KEY rồi hack bang Hellõ 1.03 hả anh! :) Thanks anh
  10. thechaunet

thechaunet Thành viên

Được Like:
    18
    N79 Em không biết ! các bác giúp dùm e với !!

Máy N79 của em ver 10.046 hiện giờ em đã có file cer và kay của OPDA rồi nhưng chua biết cách hack các bác ai đã từng làm rồi vui lòng chỉ giúp em với !!! Chân thành cảm ơn !!!