Nơi xử lý các thắc mắc về Hackphone và up, mod firmware

Thảo luận trong 'S60 3rd: FIRMWARE - SIGN - HACKPHONE & HACK APP' bắt đầu bởi dungmitec, 16 Tháng tư 2008.

1. badboy16

badboy16 Thành viên

Được Like:
    36
    bạn bị lỗi gì nói rõ xem sao?. File hình của bạn dead rồi :D
  2. DaiNhi

DaiNhi Thành viên

Được Like:
    0
    Sau khi làm theo hướng dẫn của bác thì con E72 của em bật nguồn nó chỉ rung 1 phát là xong không hiện chữ NOKIA hay sáng màn hình, cắm cáp vào thì thằng phoenix không nhận, bác có thể hướng dẫn giúp em kg, xài Iphone mới chuyển E72 nên gà, mong bác thông cảm.

3. caophi

caophi Thành viên

Được Like:
    2,056
    Xem lại cái file FW của bạn tải về đi. Thông báo đó là CRC check sum lỗi, file của bạn tải về bị lỗi.
  4. badboy16

badboy16 Thành viên

Được Like:
    36
    Bạn chú ý. Phoenix có cả 2 chế độ up FW gồm up thường và up dead phone, nếu không may trong quá trình up thường, vì 1 lý do nào đó mà phone bị die thì bạn chuyển sang chế độ up dead phone để làm lại nhé. Để up dead phone thì bạn phải chỉnh trong chế độ manage connections trong thẻ mục file nhé. Các bạn chọn no connections và sau đó chọn open để mở bảng chọn phone code nhé. Sau đó thực hiện từng bước 1 manual và chọn dead phone để up lại. Các bạn cứ làm đi dần dần rồi cũng quen thôi. Mình cũng dead phone vài lần nhưng kệ, dead thì lại cứu lo gì hì hì :p
    DaiNhi thích bài này.
  5. porcupine2007

porcupine2007 Thành viên

Được Like:
    2
    bác cho mình hỏi mình đã hack phone rùi nhưng sao cái room patcher của mình set auto nhưng không tự động chạy. Mỗi lần cài pm lại phải bật nó lên.
  6. anthy22

anthy22 Thành viên

Được Like:
    8
    bác hướng dẫn chi tiết hơn được ko ?
  7. mabu

mabu Thành viên

Được Like:
    125

[FONT=&quot]Đầu tiên, cần phải khẳng định 100% là nếu đã upgrade E72 lên FW 031 thì với các version của HelloOX, đều không thể h@ck được, ai nói được thì để tui báo với Nokia họ tặng bằng khen! [/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]

Tiếp đến, chúng ta bắt đầu:

[/FONT][FONT=&quot]Bước 1:[/FONT][FONT=&quot] Download [/FONT][FONT=&quot][/FONT]

[FONT=&quot] [/FONT]

[FONT=&quot]Pass: [/FONT][FONT=&quot]caoquy8x@hanoinew.vn[/FONT][FONT=&quot][/FONT]

[FONT=&quot] [/FONT]

[FONT=&quot]Cài đặt bình thường vào PC, phần mềm chạy tốt trên mọi Windows.[/FONT][FONT=&quot][/FONT]

[FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]Bước 2:[/FONT][FONT=&quot] Download FW 031, có 2 cách:
    - Link load file .exe (sưu tầm):
    Mã:
    [/FONT][URL="http://www.4shared.com/file/lCNv6vLA/rm530_CareDP_60_v031023_SEAP_U.html"][COLOR=blue][FONT=&quot]http://www.4shared.com/file/lCNv6vLA/rm530_CareDP_60_v031023_SEAP_U.html?err=no-sess[/FONT][/COLOR][/URL][FONT=&quot]
    Load về xong setup file, nó sẽ tự tạo đường dẫn là "C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products" với toàn bộ data ở trong folder RM-530 ---> OK, hoặc:

- Load bằng Navifirm theo hướng dẫn của caoquy8x (chỉnh sửa cho phù hợp):

Lưu ý: Để load FW đúng cho đt E72 của mình, các bạn kiểm tra bằng cách bấm *#0000#, xem RM-*** và tìm trong NF.

[/FONT][FONT=&quot]Bước 3:[/FONT][FONT=&quot] Download file 'rm530_031.023_U000.000_prd.uda.fpsx' (rất quan trọng):

Mã:
    [/FONT][URL="http://www.mediafire.com/?gcwhnkmdgnd"][COLOR=blue][FONT=&quot]http://www.mediafire.com/?gcwhnkmdgnd[/FONT][/COLOR][/URL][FONT=&quot]
    File load về, giải nén và để vào chỗ nào dễ tìm nhất (desktop chẳng hạn).

[/FONT][FONT=&quot]Bước 4:[/FONT][FONT=&quot] Thực hiện Upgrade FW theo hướng dẫn của [/FONT][FONT=&quot]caoquy8x[/FONT][FONT=&quot], mời các bạn [/FONT][FONT=&quot]vào đây[/FONT][FONT=&quot], tuy nhiên, đến bước click Refurbish thì dừng lại.

[/FONT][FONT=&quot]Bước 5:[/FONT][FONT=&quot] Phóng to Phoenix để thấy được tab Option, thực hiện như sau:

Option--> chọn file 'rm530_031.023_U000.000_prd.uda.fpsx' trong list --> Edit --> chọn đường dẫn đến file tương tự đã load về ở Bước 3, hình ảnh đây:

Nhấn Open --> OK --> OK phát nữa để đóng cửa sổ, sẽ báo lỗi:

Nếu chấp nhận lỗi và cancel để thực hiện click Refurbish thì sẽ báo lỗi tiếp:

Nhưng các bạn đừng lo và đừng cố Refurbish làm gì, hãy quay trở lại khi xảy ra báo lỗi thứ nhất và thực hiện xóa cái file bị báo lỗi ở trong list đi là xong:

Và bây giờ thì có thể OK để tiến tới bước click Refurbish được rồi, tiến trình chạy bình thường (trong 2 đến 3 phút là xong) và kết quả là đây:

[/FONT] [FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]CHÚC THÀNH CÔNG![/FONT][FONT=&quot]

P/S: Thực chất bài viết này được tổng hợp lại từ rất nhiều các bài viết khác nhau, tuy nhiên trong quá trình làm theo hướng dẫn, tôi đã gặp khá nhiều những chi tiết nhỏ, nhưng nếu ko tìm hiểu kỹ thì sẽ chẳng biết xử lý thế nào, nên sau khi đã UPGRADE và H@CK thành công, tôi tổng hợp lại để tiện cho mọi người dễ theo dõi và thực hiện.

Ngoài ra, bài viết này có thể bị trùng đề tài, nhờ MOD gộp lại dùm nhá! THKS.
    [/FONT]​
  8. sstruong

sstruong Thành viên

Được Like:
    0
    Sao mình cài HELLOOX 1.03 xong xuôi, vào X-Plore để cài Rompatcher máy báo lỗi chứng chỉ , cài Rompatcher ở ngoài vào máy báo ko cho phép truy cập ứng dụng được yêu cầu là sao mọi người giúp mình với
    n:79
    imei:356387029594281 thank,
  9. iifaces

iifaces Thành viên

Được Like:
    18
    mình dùng N79 chán chê rồi, hack lên hack xuống xong rút ra kinh nghiệm là không cần hack vẫn làm đc những cái căn bản và có ích cho máy.

Nếu hack máy thì cái rompatcher sẽ chạy liên tục , mà rompatcher lại ở trên thẻ nhớ, mà thẻ nhớ thì nếu mà truy xuất liên tục thì có thể gây lỗi thẻ . Cái này thì mình được kiểm nghiệm rồi, đã đi một cái thẻ từ lâu lắm rồi, nên h không thích hack nữa . Mà h không cần hack thì cũng cài được hết tất cả mọi thứ, chắc chỉ trừ cái TTPod mà thôi.

Tốt nhất là chỉ cần sign phần mềm mà cài thôi, cài cái j cũng được, mà muốn MOD HDH cho nó chạy ngon lành hơn thì có thể tham khảo ở đây
    bài này mình viết bên t1nhte.vn ******* thì mọi ng biết là cái j rồi đấy
    http://www.******.vn/threads/446701-Mods-co-ban-cho-S60v3-FP2-va-S60v5-%28khong-can-phai-hack-may%29?p=4930172#post4930172

Muốn hack thì bạn chỉ cần download bản hello OX mới nhất về sign mà cài thôi, chạy ngon lành ngay cả với firmware mới nhất 32.001. Bản mới hình như là 2.03 không nhớ nữa.
    sstruong thích bài này.
  10. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    Gở ra và cài bảng 2.03 để hoạt động ổn nhất nha bạn.