Nơi xử lý các thắc mắc về Hackphone và up, mod firmware

Thảo luận trong 'S60 3rd: FIRMWARE - SIGN - HACKPHONE & HACK APP' bắt đầu bởi dungmitec, 16 Tháng tư 2008.

1. NhữGia

NhữGia Thành viên

Được Like:
    18
    nhập sai code mà vấn dùng được àh, hay nhỉ, nếu khó chịu quá thì mang ra hàng họ có tool dò được ngay ấy mà, giờ máy nó bảo mật cao nên các cách hướng dẫn dùng cáp USB dò code ko ăn mấy
  2. 8375600

8375600 Thành viên

Được Like:
    64
    lười đi hihi. với lại không hiểu sau mà mỗi lần bật nguồn máy lại thì nó hiện khung nhập code. phải nhập. nếu không thì không thoát được. nhưng nhập sai thì nó vẫn vào tiếp tục bình thường
  3. nguyenphihfi

nguyenphihfi Thành viên

Được Like:
    0
    may anh giup em lay file cer va key cho imei 352946022759631 duoc ko a em thanks nhieu
  4. xanoxa

xanoxa Thành viên

Được Like:
    16
    Sau khi bạn cài HelloOX vào máy rồi, thấy hiện thêm Rompatch. Trước khi chạy Rompatch này thì bạn phải nhớ vào Settings ->Applications->App. Manager . Trong phần này thấy mục Sofware Installation thì chọn All nhé. Sau đó bạn vào lại chương trình ROMPatch chạy để hack máy sẽ thành công ngay, unpacking file sẽ chạy một mạch đến khi xong sẽ báo ...HACKED xong.
  5. lnndinky

lnndinky Thành viên

Được Like:
    0
    thuốc chữa cho em nó đây, không cần hack hay flash chi cho mất công 15 phút là xong Nhớ để điện thoại ở chế độ offline và sạc đầy phin trước khi update nhé
  6. nguyenphuocho

nguyenphuocho Thành viên

Được Like:
    370
    Chắc chắn 100% firmware bị lỗi, bạn hãy cắm cáp kết nối với PC suite, update firmware, sau đó hack bình thường.
  7. MrKooLJ

MrKooLJ Thành viên

Được Like:
    6
    Làm như xanoxa nói là chuẩn đấy bạn à.Trước khi run HelloOX thì bạn cứ chọn all ở cái mục í nha.Chắc ăn thì cài xong HelloOX thì bạn khởi động lại máy ròi hẵng run.
    Chúc thành công.
  8. lamly

lamly Thành viên

Được Like:
    0
    giống như mình luôn. Đang xài bản 500.21.009. chayj lại helloox 2.4.đến phần apply patching là lại cứ chạy mãi...
    Mình đã tắt và thử cài thì vẫn có vài ứng dụng cài được ( mà trước đó k cài được). Không biết hạck đến đó có ảnh huởng j k nhỉ..?
  9. nguyenphuocho

nguyenphuocho Thành viên

Được Like:
    370
    ko ảnh hưởng gì cả, bị lỗi FW rồi, bạn hãy chạy lại FW rồi hack lại nhé
  10. MrKooLJ

MrKooLJ Thành viên

Được Like:
    6
    Bạn dùng bản 203 thôi bạn à.Bản í là quá đủ rồi mà.Có thể là do FW lỗi bạn à.Bạn thử up lại rồi hack lại xem.
    http://gsm.vn/f397/hot-fw-e71-rm-346-ver-500-21-009-apac-update-ofline-205832/
    Đây là link FW mình up và hack thành công.Link ở az nhé bạn.down về up = J.A.F í.Xong rồi làm như bên trên là thành công thôi bạn à.
    Chúc hack thành công nha.