Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    RedStar thích bài này.
  2. eulb

eulb Thành viên

Được Like:
    19
    Tôi view được tiếng việt mà. Bạn thử cài thêm font Vn-Unicode.gdr đi. Cài vào C:\System\Font1\
    RedStar thích bài này.
  3. hungneo

hungneo Thành viên

Được Like:
    35
    bac milkthanh co chac chan la 50k 0 vay?may em 0 co the club dau.bac hoi ki gium em nha.a trong topic nay co bac nao muon ban bao da cua 7710 0 hoac la biet cho ban thi chi em voi.may em dung bi tray xuoc nhieu wa thay thuong luon.cam on cac bac nhieu
    RedStar thích bài này.
  4. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    đã có smartmovie 3.10 cái này chạy ngon lành mượt mà hơn các bản trước dùng được 1 số codec mới ...các bạn vàowww.lonelycatgames.com
    tìm hiểu và tải về.trong mục codec các bạn tải coreMP4 Codec >symbian codec 1.0 [103k]và coreMP4 1.0.zip[72k];trong XVID CODEC>symbian codec 1.02 [120k] và xvidcore 1.0.0....
    bạn nào đã xài 2.76 vừa rồi cài 3.0 bây giờ cài 3.10 này vào là được luôn...nhớ cài vào máy codec_xvid_nokia 7710 và coremp4_s90 nửa mới được{2 cái này ở trong các codec trên}.tôi đã cài nó chạy ngon lành.
    RedStar thích bài này.
  5. THANGIOP

THANGIOP Thành viên

Được Like:
    132
    Email SETUP

1. Bác 5fat cài được với hòm thư FPT cho hỏi mục pop3 và SMTP khai pop3.fpt.vn va smtp.fpt.vn haz thế nào.

2. Có bác nào biết cách khai mục này cho yahoo mail và một số web mail khác không ví dụ như gmail...(Cái này cũng dùng cho các hòm thư sử dụng Outlook ấy)

3. Thuê bao Viettel trả sau khai báo thế nào để dùng GPRS ấy nhỉ. Em muốn biết các thông số cụ thể để cài manual ấy.

Thanks.
    RedStar thích bài này.
  6. sgman

sgman Thành viên

Được Like:
    35
    Bao da vua voi 7710 o khu bán dien thoai duong Hung vuong (Q5 - Sai Gon) thieu gi bạn. Từ 25k - 150k tuy loại. Ban nhớ vô mấy tiệm chuyên bán phụ kiện (đừng vô tiệm bán máy) thì đúng giá hơn. Chúc may mắn :)
    hungneo and RedStar like this.
  7. sonic626

sonic626 Thành viên

Được Like:
    3
    Em ở Sài Gòn. Bác nào biết chỗ mua vỏ N7710 màu đen thì chỉ giúp em nhé!
    Cái vỏ màu đen giúp cái cục gạch của anh em trong 4rum mình nhỏ đi nhiều lắm! cám ơn càc bác trước!:)
    RedStar thích bài này.
  8. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    1. Tôi xài IMAP4 chứ không xài POP3 bạn à. Vì POP3 load hết thư về máy, lúc nào đọc nó sẽ load hơi lâu. Hi hi. Trong IMAP của tôi khai báo incomming mail server và outgoing mail server đều là: mail.fpt.com.vn
    2. Cách khai báo POP3 cho Gmail a.CuongNX đã có hướng dẫn rất cụ thể ở vài trang trc, bạn tìm thử xem nhé.
    3. Thuê bao trả trước hay trả sau của Viettel đều chưa vào được GPRS vì theo mình biết Viettel chưa có dịch vụ GPRS. Chi tiết bạn xem tại: www.viettel.com.vn
    Rgs,
    RedStar thích bài này.
  9. namfat

Được Like:
    4,605
    Ớ, có vỏ màu đen hả các bạn. Có phải vỏ xịn hay là hàng ngoài. Bạn nào có vỏ đen chụp thử tấm hình up lên cho anh em xem nhé.
    Thanks!
    rgs,
    RedStar thích bài này.
  10. namfat

Được Like:
    4,605
    Chiêu này hay đấy. Công nhận bác CuongNX7 mò mẫm thật. Anh em xin bái phục. Để tôi thử xem sao nhé. À mà bác ơi, khi chọn chế độ này thì màn hình sẽ chỉ còn ảnh thui hả, các icons có mất hết đi kô?
    rgs,

Edited:
    Ứ được bác ơi. Chọn My View là Images, khi ấn phím Desk nó mở ra cửa sổ Images. Dù có chọn sẵn hình động cũng không view Fullscreen được mà phải thêm 1 thao tác nữa. Như vậy kô đc bác ơi. Phải view đc full screen luôn chứ.
    rgs,
    RedStar thích bài này.