Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. kimquypticc

kimquypticc Thành viên

Được Like:
    182
    Ôi! SM 3.11 vẫn thế thôi! Mỗi lần restart chờ lâu ghét quá!
    RedStar thích bài này.
  2. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Hơ hơ, mình vừa cài bản SM 3.10 xong. Thấy có vẻ hơi chậm hơn so với bản 3.00. Hic. Nhưng kô thấy lỗi restart như các bạn nói. Tuy nhiên thi thoảng hình lại bị rung rung, khó chịu lắm. Ko biết các bạn có bị lỗi như tôi không? Để tôi thử cài lại bản 3.0 xem có bị ko nhé.
    Rgs,
    RedStar thích bài này.
  3. namfat

Được Like:
    4,605
    Sm 3.10

Các bạn ơi, tôi đã remove bản 3.10 cài lại bản 3.0 cũ. Kết luận là thế này.
    - ưu điểm: Bản SM 3.10 xem ảnh mịn hơn, nét hơn. Tua cũng nhanh hơn rất nhiều.
    - nhược điểm: Thỉnh thoảng đang xem cả màn hình lại rung rung như kiểu hiệu ứng đặc biệt khi xem phim ấy, khó chịu ra phết.
    Bạn nào có bản SM 3.11 up lên riengcho7710 tớ thử cài xem sao.
    Thanks!
    RedStar thích bài này.
  4. minhhoang

minhhoang Thành viên

Được Like:
    4,369
    Converter lại bằng trình converter mới bản 3.10 sẽ khong còn hiện tượng rung nữa. nhớ bỏ chọn autoranframe gì đấy
    RedStar thích bài này.
  5. namfat

Được Like:
    4,605
    Các bạn cài SM 3.11 + code nhé. Hình mịn hơn hẳn mà kô bị rung nữa.
    Mình đã gửi lên riengcho7710 rùi đó.
    Rgs,
  6. kimquypticc

kimquypticc Thành viên

Được Like:
    182
    Thế bạn có thử test cái tật restart máy mà tôi kêu ca không? Bạn mở SM 3.11 lên, (trong option nhớ disable mục open last clip nhé) có thể chọn browse files hoặc không chọn cũng được, nhưng đừng xem clip nào cả. Xong nhấn exit bằng phí ESC! Tôi làm chục lần đều đủ chục lần máy restat!
  7. namfat

Được Like:
    4,605
    Tôi cũng thử nhiều rùi mà, kô hề bị lỗi restart.
    Mà tôi kô hiểu tại sao bạn kô ấn vào chữ Exit trên màn hình để thoát ra mà lại dùng phím ESC?!??
    RedStar thích bài này.
  8. kimquypticc

kimquypticc Thành viên

Được Like:
    182
    Tôi phát hiện ra thế này! Không cần cài đè gì cả! gở sạch SM, chỉnh ngày về 1-1-06; Cài mới SM3.11, chạy không thấy đòi đăng ký gì! Chỉnh lại ngày thế là OK!
    RedStar thích bài này.
  9. bacbaphi

bacbaphi Thành viên

Được Like:
    21
    Máy tui cũng bị hiện tượng restart khi bấm exit như máy như của bác kimquy vậy. Thế là thế nào nhỉ? Bản 2.76 và 3.10 ko hề bị hiện tượng này.
    RedStar thích bài này.
  10. THANGIOP

THANGIOP Thành viên

Được Like:
    132
    Thắc mắc

1. Làm sao để có button Thanks để mọi người thanks mình hả các bác. Thanks đó có lợi gì không vậy (vd: có được lên VIP béo bở không - tự nhiên lại đóng download section lại - chán kinh... )

2. Không biết Oxford English 2.10 for 7710 đã có ai up lên chưa (4,67Mb)? để em

3. Không biết mọi người có thích chơi trò đào vàng II trên 7710 (em có nè / hay tuyệt - đẹp nét, tiếng to vãi chỉ <500kb ) và tất cả các loại điện thoại khác có hỗ trợ Flash cùng các flash khác (phải vài trăm games)

4. Có phần mềm nào cho phép convert các files *.doc sang 7710 không. Bời vì em có mấy files 2mb-37Mb đọc nó lại phải convert rồi mới đọc được, điện thoại nó cứ báo không đủ bộ nhớ. Dùng TaskMan thấy máy báo Mem 13,54Mb, C:74Mb, D: 60Mb, Vâzj mem là gì có cách nào tăng mem lên được không.
    RedStar thích bài này.