Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. cau be ngay tho

cau be ngay tho Thành viên

Được Like:
    63
    To Hungneo: bạn đã thử cách format bằng 3 nút chưa;
    1. Tắt máy, tháo pin để chừng 30s
    2. Lắp vào và bật máy lên, khi nào có chữ Nokia hiện len thì ấn đồng thời 2 nút trên cùng và dưới cùng bên phải, rồi ngay tiếp ấn nút giữa bên trái.
    sẽ hiện lên thông báo hỏi có format ko, bạn làm theo hướng dẫn nhé.
    Nhớ là pin phải full đấy. (bạn có thể xem laih các trang trước để tìm hiểu kỹ cách format máy nhé)
    Mình chỉ biết đến đây thôi, ko biết potato, anh Cường7xn, bác milkhan có cách nào hay hơn ko

To Skyhorse:
    bạn vào File Manager\Memory card\Format
    Vụ xem tivi hay ghê, 7710 ngày càng tuyệt, giờ chỉ có vụ upgrade chip lên Xcale 450Mhz thui là vô địch rồi (up được chết liền :D )

Chuc mung sn anh cuong nhe', hoi xua hoi bat kinh chut, vi ko biet anh cung nhieu tuoi roi.
    RedStar thích bài này.
  2. duonglv

duonglv Thành viên

Được Like:
    10

Các file đính kèm:

RedStar thích bài này.
  3. milkthanh

milkthanh Thành viên

Được Like:
    139
    Mình nghĩ máy của bạn bị virus rùi đó.Có 2 cách:
    1. Cài chương trình virus bản cập nhật mới nhất vào,quét virus đồng thời trên máy và thẻ nhớ.
    2. Nếu tình trạng trên vẫn còn,lấy thẻ nhớ ra dùng đầu đọc thẻ nhớ format thẻ nhớ trên Windown, sau đó bạn format máy dt bằng 3 nút.Xong rùi hả lắp thẻ nhớ vào.
    Nhớ là lấy thẻ format bằng Windown rùi format máy sau,sau đó lắp thẻ nhớ vào.Tránh tình trạng bạn chỉ format máy xong rùi dùng điện thoại format thẻ nhớ,vì khi đó virus vẫn còn do khi bật máy virus đã từ thẻ nhớ chạy sang điện thoại.
    Còn nếu ko được nữa thì lên Nokia Care kêu họ up lại ver 4.10 đi.Mình cũng mới lên nhờ họ up lại từ 4.58-->4.10 rùi nè!(Do khó chịu cái bàn phím có tiếng tàu)
    hungneo and RedStar like this.
  4. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Không bít thằng N7710 của mình có hỗ trợ chuẩn DVB-H không nhẩy. Nếu có thì tuyệt quá, chỉ cần mua bộ giải mã của VTC là có thể xem truyền hình trên Mobile rùi. Các bác có thêm thông tin gì về vụ này post lên ngay cho anh em tham khảo nhé. Có bác nào ở HN xài thử dịch vụ này chưa. Không bít giá bộ giải mã cho N7710 giá bao nhiêu nhỉ. Khéo lại 5M thì toi. Ặc.
    RedStar thích bài này.
  5. SHERK

SHERK Thành viên

Được Like:
    30
    Ừ, nghe nói cái vụ xem TV này mình thấy máu ghê!!
    A, happy bỉthday to bác Cường nhé! Chúc bác ngày càng thâm thuý, gừng càng già càng cay nhé!!
    CUONG-PERMANENT and RedStar like this.
  6. honeyz

honeyz Thành viên

Được Like:
    63
    Mình mới vừa lên 122A Phan Đăng Lưu nhờ tụi Nokia Care up dùm. Kêu nó up 4.10 mà nó chơi 4.58. Bản này về gắn thẻ nhớ 1G MMC Plus vô ko nhận gì cả, gắn thẻ 128M vô cũng ko nhận lun. Chắc lát ra nhờ nó up lại bảng 4.10.
    Mà có cách nào mình kêu tụi nó up lại bảng 4.10 dc ko các bác, đem ra đó toàn nó chơi 4.58 ko ?
    RedStar thích bài này.
  7. milkthanh

milkthanh Thành viên

Được Like:
    139
    Mình bị up lên 4.58 rùi nè.Mà hôm bữa mình ra chơi lại 4.10 rùi!Nhưng giải thích hơi bị mỏi miệng 1 chút.
    Bạn cứ nói là có 2 bản 4.58 cho Châu Á và 4.10 cho Châu Âu,các bản này đều có là ver mới như nhau.Bản 4.58 có tiếng Tàu búa xua hết khó xài và ko nhận thẻ 1G,và có 1 số chương trình Java không chạy được trên phiên bản này.Xong là mấy em chịu up liền hà!
    Nếu mấy em chưa chịu Bro nói vài câu là được liền hà (VD:em con cái nhà ai mà zễ zương zữ zậy,hoặc nhân viên Nokia giờ xinh đẹp như em ko hà hả?....=)) )
    RedStar thích bài này.
  8. cau be ngay tho

cau be ngay tho Thành viên

Được Like:
    63
    ặc, ở Hn đông như kiến, lấy time đâu mà ngồi chat tỉ tê,
    Mà em up lên 4.10 vẫn bị lỗi cái vụ restart. nhất là khi dùng active stanby, ko biết reload lại cái FW 4.10 nó có hết ko nhỉ?
    RedStar thích bài này.
  9. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    skayke, tungufa, nancy_eva and 2 others like this.
  10. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    nó phải gắn thêm NOKIA streamer [hình như là thiết bị nhận sóng] ở phía sau máy và phải có DVB-H network mới xem được...ở VN nghe nói sắp triển khai DVB-H
    RedStar thích bài này.