Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. milkthanh

milkthanh Thành viên

Được Like:
    139
    Hiện nay tôi đang dùng thẻ DV-RS MMC 512M.Lúc trước tôi sử dụng V4.58 thì vẫn rút nóng thẻ nhớ ra và gắn lại máy vẫn nhận bình thường.Nhưng tôi flash lại V4.10 thì khi rút thẻ nhớ ra và gắn vào thì phải tắt máy tháo pin ra nhiều lần máy mới nhận thẻ được.Không biết có phải do version này bị lỗi ko?Các bạn nào có tình trạng như trên ko?
    Thẻ nhớ thì bảo đảm chạy tốt,vì đưa vào các máy điện thoại khác xài 1 thời gian vẫn ổn định bình thường.
    RedStar thích bài này.
  2. anhlh

anhlh Thành viên

Được Like:
    3
    bác honeyz oi mình làm thử như bác nói rồi mà nó vẫn không nhận, sau khi tháo pin ra mình cho thẻ vào khởi động lại sau đó vào File Manager nhưng nó không nó ẩn mất Memory Card nên không fomat được.. Bây giờ làm sao bác..
    RedStar thích bài này.
  3. cau be ngay tho

cau be ngay tho Thành viên

Được Like:
    63
    FW 4.10 mình vẫn tháo nóng thẻ nhớ bình thường, nhưng thẻ của mình là MMC. Cái nắp máy có bộ phận cảm ứng, bỏ ra là nó thông báo tắt thẻ nhớ luôn rồi mà
    RedStar thích bài này.
  4. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Bạn Milkthank nói đúng đó.
    Đầu tiên bạn cài bản SM 2.76, crack đàng hoàng, chạy thử 1 đoạn video clip đi đã. Khởi động lại máy 1 lần.
    Sau khi đã thấy nó chạy ngon thì mới cài SM 3.11 đè lên 2.76. Lần đầu cài nó kô hiện lên icon là rất bình thường, cài lần thứ 2 sẽ OK.
    Thử lại đi bạn nhé.
    Rgs,
    RedStar thích bài này.
  5. namfat

Được Like:
    4,605
    Bạn chắc chắn là cắm được hả. Tôi hỏi ở NC Telecom tụi nó kêu kô cắm được thẻ MMC 1G. Hì hì.
    Tôi đang xài RS-MMC 512MB, bi giờ đổi lên MMC Plus 1G kô bít các bao nhiêu tiền các bác nhỉ.
    rgs
    RedStar thích bài này.
  6. namfat

Được Like:
    4,605
    Mình dùng RS-MMC nè, vẫn tháo nóng bình thường có sao đâu. Theo tôi vấn đề kô phải do ver FW đâu, có thể do chân cảm nhận thẻ trên máy bạn kô tốt đó thôi. Tuy nhiên xin lưu ý các bạn kô nên tháo lắp quá nhiều, dễ lỏng chân cắm lắm.
    Rgs,
    RedStar thích bài này.
  7. lahduc

lahduc Thành viên

Được Like:
    47
    opera

Thank a lot!

em cài bản 2.76, crack đàng hoàng. sau đó chơi một bài, tắt máy bật lại, cài bản 3.11 thì nó lại đòi register lại mới đau, lúc này không thể nhập số cũ được dù owner number vẫn thế. Bác giúp em nốt.

Bác có trình duyệt opera không cho em xin!

thks & bgrds.
    RedStar thích bài này.
  8. kimquypticc

kimquypticc Thành viên

Được Like:
    182
    Cò một chi tiết nữa mà bạn quên: Chuyển ngày hệ thống về 1-1-2006 trước khi cài SM. Làm đi! Chắc chắn là OK!
    RedStar thích bài này.
  9. milkthanh

milkthanh Thành viên

Được Like:
    139
    - Bởi vì bạn đã cài 3.11 hoặc 3.12 truớc rùi mới bị vậy.Giải pháp:format máy và cài từng buớc như đã hướng dẫn.
    - Opera: bạn quay lại trang 114 mình có post gần như đầy đủ đồ chơi cho 7710.:hug:
    zazaza and RedStar like this.
  10. skyhorse

skyhorse Thành viên

Được Like:
    24
    Các bác cho e hỏi là ko biết có từ điển nào cho dt mình ko nhỉ???E đang xài cái Dictionnari bằng java!!!nhưng cái này it' từ wa' ah!!hic ..hic
    RedStar thích bài này.