Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. tungufa

tungufa Thành viên

Được Like:
    28
    có lẽ do đĩa DVD anh ạ , em thử converter đĩa khác thì chạy một mach đến 300% , nhưng theo anh nghĩ nên dùng cái nào để converter ? em chỉ để converter ca nhạc thôi không xem film ,:hug: thanks bác nhiều !=D>
    RedStar thích bài này.
  2. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    Nếu để convert ca nhạc thì dùng smartmovie là được rồi..em ạ!
    RedStar thích bài này.
  3. kimquypticc

kimquypticc Thành viên

Được Like:
    182
    Bạn up lên firmware nào, ở đâu vậy? Sreenshot cho anh em xem với! Bạn miêu tả tôi không tưởng tượng được!
    RedStar thích bài này.
  4. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    oggplayer s90 v1.69 phiên bản mới xài tốt hơn... sẻ post lên riengcho7710...
    namfat, skyhorse and RedStar like this.
  5. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Công nhận bác tìm tòi thật đó. Em cũng dạng ma xó mà còn kém xa bác.
    Thanks bác nhiều. Anh em có N7710 nhờ bác nhiều đó.
    À, bác có bộ từ điển A-V và Đức-Việt nào mà hiển thị tốt T.Việt post lên riengcho7710 cho anh em xài với.
    Máy mình khá nhiều đồ chơi rùi, có mỗi bộ từ điển thì vẫn chưa xài được. Giá có LacViet cho S90 thì tốt, hiển thị T.Việt rất rõ ràng.
    Many thanks!
    RedStar thích bài này.
  6. skyhorse

skyhorse Thành viên

Được Like:
    24
    E cũng đang cần cái bộ từ điển nào ok 1 chút!!aem nào co' thì pót dùm lên với!e đang xài cái bằng java kia chán wa ah...
    RedStar thích bài này.
  7. honeyz

honeyz Thành viên

Được Like:
    63
    Anh Cường cho em hỏi là lúc trước em convert bằng bảng SM 2.76 thì chỉnh dc Option cho XDiv Codec, nhưng em mới cài bản SM Converter 3.11 trên PC, nó ko cho chỉnh Option, ko chỉnh dc mức 4. Anh cho em bản thông số convert mà anh hiện đang xài
    Thank anh nhìu nhìu
    RedStar thích bài này.
  8. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    hôm bửa anh đã nói em nên tải về 2 codec trong trang chủ của smartmovie 2 codec là ffd và k-lite...nó nằm trong đó tất cả...khi em cài 2 codec đó vào mặc nhiên nó đã có đầy đủ các codec cần thiết cho pc....kô phải riêng cho smartmovie đâu mà nó sẻ đáp ứng cho các app khác....chẳng hạn như A1 DVD RIPPER...còn về thông số anh đã post lên trên đây rồi...nếu chưa hiểu Chủ nhật này em rảnh ghé nhà anh chơi....
    RedStar thích bài này.
  9. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    ngoại trừ các từ điển tiếng anh và từ điển như skyhorse đã nêu ;rất tiếc theo mình hiểu 7710 vẩn chưa xài được bộ từ điển như bạn nói,nguyên do các tác giả VN kô tập trung để soạn cho nó....giả sử nokia sản xuất thêm 7710i hoặc 7720 thì chắc có lẽ máy của chúng ta thật là tuyệt vời....lúc đó sẻ có nhiều app viết cho nó...thú thật mình xài nó hơn 15 tháng rồi nếu nhận xét về nó mình đánh giá là tốt tuy hơi gồ ghề 1 tí,chỉ tiếc là bộ nhớ máy hơi bị yếu so với tiêu chuẩn của smartphone xài cảm ứng ...và ít app viết cho nó.ngoài những điểm trên....7710 rất tuyệt vời...tôi chưa biết N70,6630 và sony erricson nử hoàng gì đó nghe nhạc ra sao? chứ 7710 mà nói về xem film , nhạc đối với tôi la ngon lành rồi...kể cả phát ra loa ngoài...
    RedStar thích bài này.
  10. tungufa

tungufa Thành viên

Được Like:
    28
    úi giời N70 , 6630, nữ hoàng nhạc số , như dở hơi hết anh ạ , hôm qua em dẫn thằng bạn đi mua máy , xem tất cả các loại máy , không con nào ra gì , cuối cùng nó cũng làm con 7710 cho giống em , ví cài gì cũng to , màn hình to , nghe nhạc to , xem film full man hình , nói chung 7710 la tốt nhất trong các loại máy mà em biết .:hug:
    RedStar thích bài này.