Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. THANGIOP

THANGIOP Thành viên

Được Like:
    132
    Wc2006

Ai có phần mềm World Cup 2006 Java chạy được trên 7710 up lên cho em phát. Em cũng cài thử 1 bản nhưng chưa chạy được
    RedStar thích bài này.
  2. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Từ điển dành cho N7710 và vấn đề hiển thị T.Việt

Hi all,
    Có một vấn đề tôi thắc mắc, đã hỏi mọi người ít nhất là 1 lần rùi mà kô thấy ai trả lời. Tại sao N7710 là loại S9 được thiết kế để dành cho các ứng dụng văn phòng, vậy mà lại kô có bộ Từ điển nào ra hồn cho nó. Hic.

Có rất nhiều, đúng vậy, nhưng đều kô hiển thị được T.Việt. Dù có copy font, rùi làm đủ các kiểu, vẫn kô hiển thị được T.Việt.
    Thế có chán kô cơ chứ. Trước đây mình dùng S60, cài bộ LacvietMTD, chạy ngon ơ, T.Việt hiển thị rõ ràng, dấu má đầy đủ.
    Hic.

Các bạn có giải pháp nào cho 1 bộ Từ điển hoàn thiệt kô, chứ thế này thì mệt quá.
    RedStar thích bài này.
  3. cau be ngay tho

cau be ngay tho Thành viên

Được Like:
    63
    Thì cũng phải thôi, theo mình đươc biết, dòng S90 đã ngưng phát triển, trong Nokia Forum còn ko có mục nào cho S90.
    Còn font TV thì chắc phải là dic do VN phát hành thôi, như lạc việt, nhưng mà mấy bác lập trình đâu có 7710 đâu mà làm. Rồi làm xong bán thì mấy người mua híc, nhẩm ra cả HN có mấy ai dùng 7710 đâu.
    Thui, đành đùng Dic Eng-Eng vậy
    Chấp nhận mà, hàng hiếm mà :D
    RedStar thích bài này.
  4. kimquypticc

kimquypticc Thành viên

Được Like:
    182
    Sao laị chê MSdict!

Namfat sao băn khoăn tự điển thế? Tôi thấy bộ MSdict English pro là hay lắm rồi mà, có bộ nào hay hơn bộ này đâu (kể cả Lạc Việt cho s60). Chịu khó xem E-E thì anh ngữ sẽ tiến bộ hơn ấy chứ!
    RedStar thích bài này.
  5. skyhorse

skyhorse Thành viên

Được Like:
    24
    Bộ MSdict la bộ nào vậy bác???có hiển thị đc tiếng việt ko???
    RedStar thích bài này.
  6. namfat

Được Like:
    4,605
    Hic, rõ khổ. Mình cần bộ từ điển có hiển thị được T.Việt cơ. Chứ các loại từ điển khác thì kô ham. Nói thật có cũng chẳng bao giờ dùng, nhưng kô có thì bực. Mỗi lần cần dùng từ điển cứ phải tra toét cả mắt, có thấy dấu má gì đâu.
    Các bạn có cách nào kô giúp với.
    Thanks!
    minhtrungtd and RedStar like this.
  7. THANGIOP

THANGIOP Thành viên

Được Like:
    132
    RedStar thích bài này.
  8. namfat

Được Like:
    4,605
    Hot!!! Hòm mail mới cho Clip Hoạt hình

Hi all,
    Do các bạn bên box S60 yêu cầu nên mình đã tạo Yahoo Mail để post các Clip hoạt hình TomJerrry lên đó.
    Các clip này dành cho S60, các bạn xài tạm nhé. Lúc nào rảnh mình lại convert ra dạng N7710 cho anh em xài.
    User ID: ephims60@yahoo.com
    Pass: 123456
    Have fun!
    RedStar thích bài này.
  9. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    bản nào củng convert full screen cả! bạn xem lại các cài đặt trong SM converter;trong crop mode chọn full ,trong video setting chọn reduce frames,mở preferences hàng dưới cùng có box target device type and sreen chọn nokia 7710-320.160....
    RedStar thích bài này.
  10. namfat

Được Like:
    4,605
    Bác Cường nói đúng roài đó, khi convert bạn chọn Full Screen là được ngay ấy mà.
    Tuy nhiên theo tôi nên tùy theo file gốc mà convert, đừng có lạm dụng chế độ Full Screen vì các bạn biết đấy, N7710 của chúgn ta là Wide Screen, vì thế nếu các clip gốc có dạng Wide Screen thì các bạn mới nên convert Full Screen, còn nếu kô cứ để Medium là vừa rùi. Kô thì nó sẽ bị cắt bớt hình đấy.
    Rgs,
    RedStar thích bài này.