Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. justice

justice Thành viên

Được Like:
    28
    bạn còn BH hả? sao nghe nói ở Nokia Care toàn là 4.58 nên hôm bữa mình ra Tân Á Long up lên 4.10 tốn hết 100ng (vì mình đã hết BH). nghe nói nếu ở Nokia Care hết hạn BH sẽ tốn 150ng. nhưng mình thấy 4.10 cũng không nhanh lắm, không biết có phải tại chỗ Tân Á Long dỏm không nữa?
  2. zazaza

zazaza Ex-Mod

Được Like:
    720
    các bác bên nước ngoài tụi nó có Firmware v5.0 rùi á ko bít VN bao h có đê
    ko bít có thay đổi j ghê gớm mà đang từ 4.10 lên luôn 5.0
    chờ đợi thui he he he :D
  3. justice

justice Thành viên

Được Like:
    28
    bên nước ngoài nghe nói vẫn còn sản xuất và bán 7710 nên ở đó có phiên bản mới, hy vọng là có nhiều ứng dụng mới cho 7710 của mình. bác nào có điều kiện đi nước ngoài (ở những nước có v5.0) thì up lên luôn đi :)
    nhưng bên mấy 4rum nước ngoài cũng chỉ thấy có nói là có version 5.0 mà cũng chẳng nói là nó hơn 4.10 ở chỗ nào nữa:hug:
  4. justice

justice Thành viên

Được Like:
    28
    miếng dán màn hình 20k ở đó có phải là miếng dán 3 lớp không vậy bác?
  5. kimquypticc

kimquypticc Thành viên

Được Like:
    182
    V5.0 có nút close cho tất cả các app! Lúc trước tôi nghe nói vậy trên forum nokia7710.proboards60.com. Nhưng nay forum này đã tiêu, các thành viên chuyển qua mobilejunkyard thì không thấy nói nữa!
  6. conank

conank Thành viên

Được Like:
    14
    Hì hì, mình mới mua máy được chính xác 2 tuần, may mà mua máy còn BH chính hãng đến 30/10/2006 :D, nên up free, mới đầu up lên hơi bực mình vì một số thứ ko giống như 4.01, VD: 4.01 bấm giữ 10s, tắt tất cả app, kể cả app mình đang dùng, 4.10 thì ko, cái app đang dùng cứ trơ trơ ra.
    Nhưng kể ra thì nhanh hơn 20 - 30% thật.
    Lúc đầu mới mua 4.01 chạy chậm làm nhớ Ngage QD quá chừng (QD của mình chỉnh chạy nhanh lắm), up lên 4.10 rồi thấy OK.
    hi hi, may mà còn BH chính hãng nên được up free :D
    Ko biết bao giờ VN mới có 5.0 nhỉ, up ngay lên luôn, mong là đừng sau 30/10 :D
  7. justice

justice Thành viên

Được Like:
    28
    conank mua bi nhiêu vậy? mua ở đâu mà còn bảo hành lâu quá vậy? máy lúc mới mua là phiên bản 4.01 phải không? tại vì có ông anh bà con cũng đang tính kiếm mua cái 7710 FPT còn bảo hành chính hãng Nokia nhưng tìm hoài không thấy cái được như ổng mong muốn
  8. conank

conank Thành viên

Được Like:
    14
    Hì hì, mình mua 3t8 (ko thẻ nhớ), gạ thêm được cái thẻ nhớ RS DV MMC 512: 250K (BH chính hãng 4,5 năm --> hàng xịn, ko phải hàng Phong Vũ BH 1 năm), TC: 4t05. Ặc ặc, tưởng rẻ, ai ngờ, người bán thuộc "dân chơi ko sợ mua rơi" chưa bọc vỏ + màn hình --> xót muốn chết, lúc mua sơ suất, ko kiểm tra được, một phần vì đã xài cảm ứng bao giờ đâu mà biết cái màn hình dán rồi khác màn hình chưa dán chỗ nào :D, một phần thì cái vỏ zin nó công nhận tốt thật, trơn láng như dán rồi, lại thêm coi nhiều chỗ quá, nhớ lộn chỗ này đã dán rồi :D
    --> Thế là mất thêm 110K nữa để dán màn hình + vỏ. Vậy chính xác 4,16t
    Hic, đã vậy thegioididong chết tiệt, dán được cái màn hình làm lỗi cái vỏ --> sau khi dán xong, vỏ sau gắn ko được khít 100%, chỉ được 98%, đã vậy thái độ còn cà chớn nữa,
    Tui thấy 2 cái vỏ gắn ko khít nói: 'VỎ HÌNH NHƯ KO KHÍT, NHỜ ANH GẮN LẠI DÙM", anh chàng đó cầm nắn nắn rồi nói:"GẮN VẬY LÀ ĐÚNG RỒI", tôi mới năn nỉ nhờ gắn lại dùm, anh ta THÁO CẢ 2 VỎ RA, đố mọi người rồi làm gì nữa :D :D
    ĐẶT XUỐNG BÀN, NÓI "ANH GẮN ĐI", RỒI ĐI LUÔN, PÓ TAY,bốc cả khói, rồi tui loai hay gắn lại, vỏ trước OK, vỏ sau chỉ khít 98% :D, nhưng thôi, cũng được rồi

Viết thư khiếu nại qua thegioididong 2 tuần rồi mà ko nhận được phản hồi nên chán, ko viết nữa, từ sau ko thèm ghé nữa. Bực bội, làm hư cái vỏ zin người ta
    Hi hi, mấy hôm nay xài thấy khoái lắm, đáng đồng tiền, cái vỏ khít 98% thì cũng ko sao :D
    Cũng nhiều lúc lung lay, tính bán lấy tiền đi học Av và bảo mật ở bên VSEC. Nhưng để từ từ đã, cũng chưa đến nỗi túng lắm :D
  9. SHERK

SHERK Thành viên

Được Like:
    30
    Tội nghịp người thiệt tình mà bị ăn hiếp!
    Hôm bữa mình ra CH Xuân Hồng trên đường 3/2 hỏi nó tìm giúp ông anh mình thêm 1 cái 7710 nữa, có con bé dễ sương bảo để nó kiếm cho, nghe đâu chừng gần 3 tr à, bữa giờ cũng không ghé hỏi, không bít nó có chưa nữa!!
  10. cau be ngay tho

cau be ngay tho Thành viên

Được Like:
    63
    đã làm theo đúng hướng dẫn của zazaza nhưng khi cài lên 3.11, nó biến mất cái biểu tượng trên desk, dùng powerfile vào thư mục cài sm thì chẳng thấy mấy cái file chạy đâu cả.
    3.11 down trên hòm thư xuống mà??