Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. honeyz

honeyz Thành viên

Được Like:
    63
    Mình ở TPHCM mà bác :D
  2. zazaza

zazaza Ex-Mod

Được Like:
    720
    hình thù của nó hả : nó giống cái vỏ sau của máy mình á dầy thêm mấy mm nữa :D ,VN chưa có hàng
    cái này mấy trang trước có rùi mà có cả hình nữa mấy a e VN đang chờ mấy a e ở Nga tìm dùm á chắc bên đó rẻ hơn
    -To a Cương : cái trương trình BT đó có cần thêm phụ kiện j để kết nối với PC ko đại ca e chưa thử :D
  3. THANGIOP

THANGIOP Thành viên

Được Like:
    132
    Theo mình hiểu thì chúng ta cần mua 1 cái Back cover có gắn ăng ten thì khi chương trình MobileTV được bật lên thì 7710 có thể bắt được sóng của VTC.

Nếu Backcover đơn thuần chỉ là cái ăngten thôi thì thật là dễ. Tôi xem kỹ ở trên main, có 1 lỗ cắm ăngten được thiết kế hở ra giữa khe Pin và thân máy. Ta có thể dùng 1 cái ăngten kỹ thuật số thường dùng cho các thiết bị quân sự chẳng hạn cắm vào (tất nhiên là phải vừa và hợp trở kháng ) và gắn 1 cục nam châm thay cho cái nam châm trên nắp vỏ sau và coi TV=D>

Ai có cao kiến xin chỉ giáo thêm.
  4. indiadivx

indiadivx Thành viên

Được Like:
    0
    Tuyệt quá, mong các cao thủ đóng góp ý kiến để anh em 7710 chúng ta có thể thoải mái xem tv ở nơi công cộng (Coi chừng say mê tv quá bị giật thì khổ nhé).

Regards.
  5. zazaza

zazaza Ex-Mod

Được Like:
    720
    cái này bàn luận lâu rùi và có cả hình cho nó nữa bạn à thiết bị coi TV nó nó là cái vỏ sau của mình dầy thêm 3-4mm nữa chứ ko phai cắm anten như bạn nói đâu :D khi đó vỏ sau sẽ là màu đen :D
  6. justice

justice Thành viên

Được Like:
    28
    vậy có phụ kiện đó thì có thể xem được những kênh nào vậy bác zazaza? hay là phải có nhà cung cấp dịch vụ phát sóng riêng?
  7. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Cái này thì chắc là chưa ai biết rùi vì đã có ai dùng bao giờ đâu. Để tớ thử hỏi mấy diễn đàn ngoại quốc xem họ đã sử dụng chưa nhé.
    Theo tớ thì các kênh DVB-H xem được trên DT DD sẽ giống như Truyền hình Cáp trên TV ấy bạn ạ. Đài phát kênh nào thì ta xem kênh đó thôi.
    Các bạn tham khảo ở đây nhé:
    http://www.mobiletv.nokia.com/solutions/devices/files/nokia_streamer_su22_fact_sheet.pdf
    http://www.mobiletv.nokia.com/solutions/devices/
    Rgs,
  8. zazaza

zazaza Ex-Mod

Được Like:
    720
  9. zazaza

zazaza Ex-Mod

Được Like:
    720
    hình của thiết bi thu sóng TV á
    nhìn có tuyệt ko :D wá đẹp
  10. zazaza

zazaza Ex-Mod

Được Like:
    720
    bác namfat nói đúng rùi nhà cung cấp cho j coi đó thui :D như vậy là tuyệt lém rùi
    máy mình màn hình có dán miếng dán lúc ra ngoài trời sáng nhìn vô màn hình chả thấy j cả bực thật ko bít đây có phải là khuyết điểm của 77 ko?