Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    tôi đã gửi lên riengcho7710 link hướng dẩn cài đặt kết nối bluetooth giửa 7710 & pc để duyệt web không qua gprs...anh em vào nghiên cứu
    khoathua28 thích bài này.
  2. maidinhtai

maidinhtai Thành viên

Được Like:
    39
    Vấn đề là mấy bài bị rè khi nghe trên 7710 bằng loa ngoài, còn nghe trên máy tính thì không bị rè. Nếu nghe trên 7710 bằng tai nghe thì không bị rè.
  3. zazaza

zazaza Ex-Mod

Được Like:
    720
    vậy là phải có thêm cái cổng BT cho PC rùi 200k :)
    còn dùng 77 làm modem thì ok rùi nhưng tốn xiền lém :D
    nếu dùng BT để duyệt trên 77 thì ko hay cho lắm vì có PC rùi duyệt bằng 77 làm j sài PC cho sướng :D đúng ko nào
    h chỉ chờ Nokia làm cho cái thẻ wifi nữa :D (chắc là chỉ chờ thui :D)
    còn vụ coi tv thì tụi nước ngoài coi ầm ầm :D
  4. maidinhtai

maidinhtai Thành viên

Được Like:
    39
    Đã tìm ra cách khắc phục. Nhờ mod xóa dùm reply này. Thanks.
  5. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Cũng là bình thường luôn bạn. Nghe tai nghe của N7710 đương nhiên là kô rè và nghe bằng máy tính đg nhiên cũng vậy. Nguyên nhân chỉ do chất lg của file nhạc kô tốt và do N7710 kô hỗ trợ nhiều định dạng khác nhau, bạn tăng bitrate lên 192 or 256 đảm bảo bị rè ngay lập tức.
    Cách đơn giản nhất là bạn cho nhỏ tiếng loa ngoài xuống 1 nấc, sẽ hết rè.
    Bạn có cách nào hay post lên cho anh em tham khảo với. Xài 1 mình thì post bài lên đây làm gì.
    Sorry vì quen nói thẳng!
  6. zazaza

zazaza Ex-Mod

Được Like:
    720
    đã lên đây thì phải noi thẳng :D
    lên đây là để chia xẻ kinh nghiệm mà :D
    mình đã nghe loa ngòai của mấy cái 77 rùi theo mình thấy thì ko cái nào nghe giống cái nào cả mấy thằng bạn cùng sài cũng thấy vậy
  7. zazaza

zazaza Ex-Mod

Được Like:
    720
    bạn ui bộ vỏ này cũng là vỏ lô giống như ở VN thui
    còn giắc đó ko phải là giắc AD15 rùi :D
  8. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
  9. justice

justice Thành viên

Được Like:
    28
    có anh nào ở đây dùng 7710 nối với máy tính qua bluetooth để chuyển dữ liệu chưa? nó có chuyển được những file có kích thước lớn như vài chục MB hay vào trăm MB được không? vì theo như em biết thì chuyển giữa ĐT với ĐT chỉ chuyển được những file dưới 4MB. em đang định mua bluettoht để kết nối khỏi mắc công tháo thẻ nhớ gắn vào đầu đọc nên muốn hỏi về vấn đề này
    có cần dùng PC Suite không hay chỉ cần app của bluetooth?
  10. Akhademik

Akhademik Thành viên

Được Like:
    5
    Mấy bạn cho mình hỏi mình bây giờ muốn cài font Tiếng Việt đề đọc được các file RpliGo thì cần phải làm sao và down font ở chổ nào. Còn nữa mình cứ bị người ta nhá máy hoài kô biết có soft nào giống ACM ở S6.0 kô vậy àh đúng rồi pin của mình xài hết lẹ lắm với lại mở máy cầm cục pin thấy nhẹ hều àh, nhẹ hơn pin các loại máy thông dụng khác như 7610 .... như vậy là có phải pin dỏm kô ? Cám ơn các bạn nha.