Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. bestwestnmq

bestwestnmq Thành viên

Được Like:
    66

ủa vậy à, mình mới nghe lần đầu. hồi trước xài mấy con s60 em set pass xong để đó nó đâu set lại đâu. con 7710 cũng vậy. em set pass cho nó từ khi mua máy. đều hơn 30 ngày mà đâu thấy nó change đâu. nếu cứ qua 30 ngày mà nó change lại pass mặc định thì đâu còn gọi là password nữa, vì thế nào cũng bị lộ. hix
  2. conank

conank Thành viên

Được Like:
    14
    Thì bởi vậy mới nói, hồi đó đọc ở hoặc gsm, hoặc nokiafriends[dot][org] hoặc ở mobifuns[dot]net thôi, anh chàng đó sống chết nói vậy, còn nói biết bao nhiêu người đã thử rồi mới ghê chứ, để em đi công tác về rồi search đưa lên luôn, đưa luôn cái movie Ỷ thiên đồ long ký nữa :D
  3. kimquypticc

kimquypticc Thành viên

Được Like:
    182
    Password à! Có format cũng khôg mất đâu nhé! Bởi vậy nếu có đổi PW thì ráng mà nhớ nha! Không nhớ PW thì chỉ có cách dùng 3 phím mà format, nhưng format cách này cũng không đưa PW về mặc định đâu, tôi làm rồi!
    Còn cái vụ Mcode thì lúc trước, khi dùng 6630 tôi có thử nhưng không đạt kết quả:
    http://www.gsm.com.vn/forum/showthread.php?t=20732
  4. justice

justice Thành viên

Được Like:
    28
    tốt nhất là không nên đặt password. máy của mình thì lo mà giữ, đừng cho mượn lung tung là được. hôm qua thử đặt pass cho cái thẻ nhớ, xong khi rút ra cắm vào đầu đọc thẻ thì không đọc được. nhét lại vào máy ban đầu cũng không nhận. phải restart lại mấy lần thì mới nhận được. sợ quá phải remove luôn

N93 đâu có xem được DVB-H như thằng N92 đâu. nghe nói bên thế giới di động sắp có con N93 rồi. N92 chắc không bán ở Việt Nam đâu

em đang sử dụng thẻ Kingston DV-RS-MMC 1GB. khi bỏ thẻ vào mày thì lúc nhận được lúc không. không biết là tại thẻ DV-RS-MMC kén máy hay do cái vỏ máy nữa. khi em gắn vỏ zin vào thì nó cũng vậy. trước đây em xài thẻ 128Mb do đi kèm theo máy bỏ vào lúc nào cũng được hết. em nghĩ MMC plus hay DV-RS-MMC nó cũng giống nhau. khi mua cái thẻ mới này vừa bỏ vào máy là nhận được ngay mà bây giờ lúc được lúc không

giải quần vợt Wimbledon danh giá nhất thế giới nè. trò này chơi cũng hay lắm. em chơi cả ngày cũng không chán
    http://www.4shared.com/file/2673502/227e1d2a/wimbledon_championship_tennis__e__.html

không tin bác cứ hỏi conank xem. DV-RS-MMC vẫn chạy được trên 7710 mà. chỉ không biết là máy khó nhận thẻ là do cái vỏ máy hay do thẻ thôi. nhiều bạn vẫn dùng DV-RS-MMC cho 7710 được mà
    mình vẫn đang dùng đó thôi, vẫn nghe nhạc, xem phim từ thẻ DV-RS-MMC tốt mà. chỉ có điều khi tháo ra lắp vào thì nó không nhận. tháo vỏ mặt sau ra lắp lại một hồi thì nhận được. bởi vậy cũng nghi là do cái vỏ. đang dùng vỏ lô màu đen 20k đây

vỏ màu này đẹp quá, hình như vỏ zin bên nước ngoài có màu này thì phải
  5. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Đúng roài, đặt pass vào thẻ nhớ thì dở lắm. Mỗi lần cần dùng lại phải mở pass, gặp chương trình quản lý file nào củ chuối thì thôi rồi.
    Theo mình chỉ cần xài cẩn thận máy là được. Với lại máy của mình mấy ai sử dụng đc đâu mà lo :p

Hic, quả đúng như vậy roài đó bạn. Các cao thủ N7710 trong đó có a.CườngNX7 đã xài N7710 từ rất lâu roài và cũng nói nhiều là N7710 chỉ xài được thẻ MMC Plus 1G thui. Mình rất ngạc nhiên khi nghe thấy bạn nói xài được thẻ RS-MMC nên mình mới hỏi lại bạn.

Mọi người ơi, đã ai dùng được thẻ RS-MMC 1G chưa hay chỉ xài MMC Plus 1G thui. Tí nữa mình nghe lời bạn vác 1 con về thì toi.
    Thanks!
  6. cau be ngay tho

cau be ngay tho Thành viên

Được Like:
    63
    theo mình thì ko phải đâu, nó chụp ở góc thiếu sáng hay sao đó, có lẽ nó là cái vỏ màu xanh, chụp ở góc độ này là vậy, thấy cái viền trắng biến thành màu xám kia kìa
  7. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    anh đang xài thẻ MMC PRO PLUS 1 gb chạy rất tốt nhanh hơn DV-RS-mmc 512 mb của zazaza, hôm thứ bảy vừa rồi chú ấy đã so thử giửa 2 máy rồi.chứa dử liệu hơn 900mb mà vẩn chạy nhanh ngon lành...
  8. zazaza

zazaza Ex-Mod

Được Like:
    720
    đùng rùi mình lộn :D

thẻ 1G của bác Cương hôm bữa chạy đã thiệt lẹ bà cố, 512 của mình ngửi khói luôn ,máy bác Cương wá trời app luôn mà chạy như thỏ :D
  9. skyhorse

skyhorse Thành viên

Được Like:
    24
    vậy hôm nào bác Cương rảnh đi mua cùng e cái thẻ gióng bác với!!!hic hic bác Cương và các bạn thông cam dùm e!!!e mới đc ở Saigon có 1 tàan nay ah!!e vê đc hơn 1 tháng thì phải đi ra hanoi roi di phan théet đà lạt,vũng tàu...e chưa dc đi choi ở saigon nua!!!hôm nào bác Cương và các bạn rảnh ạ??e xin phép đc mời mọi người đi uón cafe nha...
  10. kimquypticc

kimquypticc Thành viên

Được Like:
    182
    OK! Hôm nay tôi rảnh rồi, có ai rủ cafe thì hú tui với: 0903712644