Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    mình đã cài BLACKLIST nhưng vẩn chưa sử dụng được.Để mình gửi thử MMS nhé!
    RedStar and Pháp Sư like this.
  2. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    chỉ cần bấm nút giửa bên trái rồi bấm RESTART
  3. Iceberg

Iceberg Ex-Mod

Được Like:
    180
    Vấn đề là lúc đó nó treo máy rồi nên không thực hiện được động tác đó. bác có cách nào restart bằng 1 phím nóng không?
  4. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    Để 7710 ít bị treo máy bạn nên dùng SWITCHER để thoát bớt các ứng dụng đang chạy đi,hay bạn ấn nút cuối cùng bên phải khoãng từ 5 đến 10 giây để thoát bớt các ứng dụng ,7710 sẽ hoạt động tốt hơn.Còn restart chỉ giúp ta khi có ứng
    dụng nào bị treo mà ta có thể thoát trở về desk được để mở nó lên khởi động máy lại thay vì phải tháo pin ra.hay là khi bạn cài đặt thêm ứng dụng,game đò i hỏi cần phải khởi động máy lại.Đó là 1 số thao tác tôi đang áp dụng trên máy của tôi.Xin các bạn đóng góp thêm.
  5. Iceberg

Iceberg Ex-Mod

Được Like:
    180
    Có 1 vấn đề tôi thấy rất lạ không biết máy của các bác có bị không. Tất cả những số điện thoại của Vietel có đầu 098 khi đã lưu vào bộ nhớ rồi nhưng người ta gọi tới thì không hiển thị tên, còn nếu mình chọn trong danh bạ tên đó sau đó gọi đi thì vẫn có tên bình thường? các bác đã thử vụ này chưa? có bác nào biết thì chỉ giáo.
  6. LaiNo_Kia

LaiNo_Kia Guest

Không máy của vợ tui gọi vào hiện tên, hình, âm bình thường 098361XXXX. Các máy khác cũng thế. Điều này hơi vô lý vì mạng không can thiệp vào vụ nhận dạng này được chỉ có máy thôi. Tôi đang dùng VinaPhone trả sau. Bác Haison ơi, người ta trên iphone có hướng dẫn cài Blacklist của S80 vào S90 đấy. Theo họ thì phải copy file cracks đúng chỗ mới được.
  7. trantuanduc

trantuanduc Thành viên

Được Like:
    75
    - các bạn cho mình hỏi blacklist có phải của s80 mà cài cho 7710 vẫn đc phải ko? Chứ s90 ko có thì phải. Nhưng sao ko thể bật turn on đc vậy?
    - rồi bác nào có phần convert smart movie cho 7710 ko mình với. chuyển qua đuôi avi và xem hết màn hình đó nha.
    - bác nào biết cho mình sớm nha. Mình đang cần gấp lắm
  8. haison1

haison1 Thành viên

Được Like:
    41
    Bạn dùng smart movie convert cho S90 mà convert, khi set định dạng thì có 3 loại crop mode (bên tay trái ), bạn có thể chọn Medium, hoặc full để đầy màn hình. Nhưng ở chế độ full, có khi hình sẽ bị bể, không đẹp bằng để Medium.
    Còn backlist cho S90, tôi cũng chưa turn on được, đang nghiên cứu theo hướng dẫn của lai_nokia.
  9. trantuanduc

trantuanduc Thành viên

Được Like:
    75
    bác nào ơi. cho mình phần mền đó smart movie cho pc đó. chứ mình chưa có phần convert
  10. banggiang

banggiang Thành viên

Được Like:
    61
    Mình thấy topic này là cần thiết vì đồ chơi cho 7710 hơi bị hiếm mà lại kg có diễn đàn riêng mỗi lần cần tìm là tìm muốn chết luôn.