Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. justice

justice Thành viên

Được Like:
    28
    đọc lại mấy chức năng cải thiện của phiên bản 4.10 so với các phiên bản trước cũng không biết là 4.10 hỗ trợ thẻ bao nhiêu nữa. 2GB hay là 4GB. thẻ 1GB chứa mới có "vài chục" bài hát MP3 và "vài chục" video clip ca nhạc cũng đã đầy, chưa "đã" gì hết. xài thẻ dung lượng lớn nếu chứa được nhiều bài hát mình thích mà chậm một xíu chắc ráng chờ cũng không sao:)
  2. kimquypticc

kimquypticc Thành viên

Được Like:
    182
    Cái Bluesoleil 2.1.3 mà em gởi lên hòm thư hiện em đang dùng rất tốt. Nó kết nối được cả bằng PC suite, không bị giới hạn ở 5M dữ liệu như cái 1.6 hay 1.4!
  3. romeofpt

romeofpt Thành viên

Được Like:
    3
    Mình có bài mới đây........hì hì:D
    Nhưng mình chẳng có phần mềm hay theme hay gì cho các bác đâu vì mình chỉ mới dùng 7710 đc 3 ngày.Còn nhờ vả các bác nhìu nhìu

*Mình đã có từ điển của mobireader nhưng sao trong từ điển không có phiên âm, còn cái "advanced_dict" của bạn "NAM NGUYEN HONG" thì mình không biết cách cài vào 7710 như thế nào??
    Mình đang luyện "pronunciation" nên rất cần phần phiên âm cho từng từ,vậy bạn nào có từ điển có phiên âm thì giúp minh với nhé!!!
    Thanks so much!!!
  4. THANGIOP

THANGIOP Thành viên

Được Like:
    132
    Thành công rồi !!!

Em vưa mới nối được Internet ADSL qua Bletooth. Thích thât. Download 100kb/s nhanh quá trời. Máy em lộn xon quá format xong cài lại cái gnubox rồi chạy cái c:\Mydocs\gnubox.dat là lại vào net được bình thường.

Bác bacbaphi nói rất đúng:"Cảm giác lướt web trên 7710 thật là tuyệt vời". Mỗi tội hơi đau mắt.:D
  5. cuongphupt

cuongphupt Thành viên

Được Like:
    0
    bac` cho hỏi là dùng blutooth loại nào cũng được hả bác ! nghe bác nói thế em tính mua cái blutooth nhưng sợ bị kô tương thích !
    ma` tốc dộ thế nào ? 100Kb/s là tốc dộ ADSL còn truyền qua blutooth thì thế nào ? bác hướng dẫn cụ thể giúp em nhé ! tin chắc rằng các bác khác cũng muốn biết !!!
  6. THANGIOP

THANGIOP Thành viên

Được Like:
    132
    Lúc đầu dùng cái Ourstin Class 2 của anh bạn. làm mãi không được. Giờ mua cái Bluetooth Bilionton Class 1 - 110k. Angten đểu về cậy ra hàn thêm cho 1 cái lò so bằng dây đồng vào cho nó xa thêm chút nữa :D . Nhưng mình chắc là cả hai cái đều chạy.

Có lẽ do trước đây mình dùng cái bluesoleil không co bản quyền (chỉ được tối đa 5MB). Bây giờ cài cái 1.6 trên CD driver là OK. Để mai minh up lên cái gnubox.dat cho mọi người dùng chắc là được ngay ấy mà.

100kb/s là tốc độ download đó. vì down 1 file 115k: chọc xuống nhấc lên đã báo file saved.

Hôm nay vừa mua được cái bao da cho 7710 70k vừa khít hay lém. Giờ túi quần được tự do rùi
  7. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    có phải khi em cài gnubox.sis vào thì trong phần cài đặt internet của 7710 có sẳn access point là Bt kô
  8. kimquypticc

kimquypticc Thành viên

Được Like:
    182
    Tôi cũng đang loay hoay làm thử cho vui nhưng bất thành! Khi làm đến bước DEbug > Test comm channel thì báo lỗi 12 (file replace)
    Khi vào web kết nối thì báo "already in inused"! Bây giờ thì đang bực vì không remove được các Access point!
  9. justice

justice Thành viên

Được Like:
    28
    anh mua cái bao da 70k ở đâu vậy chỉ em với. có đeo thắt lưng được không hay là giống với cái chính hãng? còn vụ kết nối internet qua bluetooth nghe coi bộ hay quá nhưng em chưa mua bluetooth nữa. không biết loại nào dùng tốt vì nghe anh nói phải cạy cái angten gì tùm lum nghe sợ quá
  10. cau be ngay tho

cau be ngay tho Thành viên

Được Like:
    63
    bạn có thể dùng msdict viewer có cả phiên âm đấy, có luôn các loại từ điển khác đi kèm (đồng âm, ngược nghĩa, idioms,..)