Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. justice

justice Thành viên

Được Like:
    28
    vẫn không được anh Cương ơi, nó báo lỗi vậy nè. đây là lỗi do file 1 là file zip. anh tải làm sao vậy?
  2. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    trong bluesoleil 2.1.3 có 3 file,em lấy file 2.1.3.zip.1 ra để chung 1 thư mục với 2 file 2 và 3 và tải file creat bluesoleil.exe dùng nó để extract
  3. justice

justice Thành viên

Được Like:
    28
    em đặt cả 3 file trong cùng 1 thư mục riêng như trong hình đó. nhưng file thứ 1 nó là zip.1.zip trong khi file thứ 2 và 3 chỉ là zip.2 và zip.3
    em dùng file exe để nối lại (theo như trong hình vậy đó) thì nó báo lỗi là file thứ 1 không đúng mặc định của nó
    anh Cương nếu rảnh thì gửi dùm em file mà anh đã nối lại (file exe để cài vào máy tính) quá mail dùm em được không anh Cương? file đó chắc là hơi nặng lắm
  4. zazaza

zazaza Ex-Mod

Được Like:
    720
    các pác đã conver phim bằng SM3.25 chưa ?
    nó có cải thiện thất nhưng hình như nó wên 77 của mình thì phải , trong phần chọn moden máy mình chọn 77 mà nó cho kích thước có 328x288 làm maximum rùi , mình phải chọn màn hình của 9500 thì mới full màn hình đc
    cái ct conver mới này có cải thiện đc cái là có thể chọn moden máy để conver chứ còn mấy cái khác thì vẫn u như kỹ :D

ai da connec adsl = bt có vẻ nhộn nhịp rùi nhỉ :D chắc e cũng phải tìm hỉu thui :D
  5. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    làm gì có file zip.1.zip trong này... anh vào trong riengcho7710 anh thấy file đầu tiên là là bluesoleil 2.1.3 trong đó có 3 file là:bluesoleil2.1.3.zip.1 ,file spliter.zip và file creater bluesoleil 2.1.3 exe...vậy em chỉ cần down về trong đó file bluesoleil 2.1.3.zip1[9,7mb] và file creater bluesoleil_2.1.3.exe[cái này dùng để extract]...tiếp theo em down về bluesoleil_2.1.3-02 và 03;sau đó em đưa 2 file này cộng với file bluesoleil_2.1.3.zip.1 và file create_bluesoleil2.1.3 vào 1 thư mục và dùng nó để extract là xong
  6. justice

justice Thành viên

Được Like:
    28
    file thứ 1 khi tải về định dạng chỗ "Save As Type" nó lại là WinRAR ZIP archive nên khi tải xong nó thành ra là zip.1.zip
    em tải lại file đó nhưng ở chỗ Save As type em lựa All Files thì nó ra bình được file zip.1 giống như cái zip.2 và zip.3 rồi
    nhưng khi nhấn vào file Create để nối file thì nó vẫn báo lỗi không tìm thấy file zip.1, không hiểu nữa
    anh giúp em với

Các file đính kèm:

Kích thước:
      72.9 KB
      Đọc:
      11
  7. kimquypticc

kimquypticc Thành viên

Được Like:
    182
    Cái Bluesoleil này do chính mình cắt ra và gửi lên, mình đã thử down về và nối lại! OK cả! Ngay cả trong mail mình đã có gửi chương trình file spliter và hướng dẫn cách nối file. Anh Cương cũng đã down về được. Bạn làm lại theo hướng dẫn đi nhé, và làm ơn xoá dùm số [1] trong tên file của cả 3 file đi. Tôi đâu có tạo file có tên Bluesoleil_2[1].1.3.zip mà là Bluesoleil_2.1.3.zip. Hôm nay đã có bluesoleil 2.3 rồi. phiên bản này nó cho phép free update đối với những con chip bluetooth được hổ trợ bởi IVT. Mình đã down về và dùng thử (30Mb) thấy tốt hơn cả 2.1.3. Để tối mai rảnh mình sẽ lại up lên hòm thư.
    Cái vụ kết nối web qua ADSL của PC mình cũng đã làm được rồi, theo hướng dẫn đường link anh Cương cho, rất tỉ mỉ và dể hiểu. Thì ra vấn đề mấy hôm nay mình sai ở phần cài đặt trên PC. Đó là: chổ chọn modem chấp nhận incomming connection thật ra là cable connection!
    Bạn nào nôn nóng muốn down bluesoleil 2.3 về thử thì vào link này:
    http://www.ivtcorporation.com/download/BlueSoleil_Download.php
  8. justice

justice Thành viên

Được Like:
    28
    em cũng không biết nữa, tự nhiên down về là nó có số [1] gì đó thôi. em đã thử xóa số [1] đi và đã extract được. cám ơn anh kimquypticc nhiều
    à, anh đang dùng bluetooth hiệu gì vậy? nó có angten không anh? hình như loại có angten sóng mạnh hơn loại không angten nhỉ? em đang tính mua cái bluetooth nhưng không biết nên mua loại nào bây giờ nữa. giá cả khoảng bao nhiêu vậy?
  9. justice

justice Thành viên

Được Like:
    28
    vậy mình chỉ cài GNUBOX cho 7710 và cài BlueSoleil cho PC thôi hả mấy anh? GNUBOX anh Cương gửi lên riengcho7710 đó phải không?
    cái trang web anh Cương hướng dẫn chỉ là cách cài đặt thông số thôi, còn cách cái bluetooth để PC nhận ra 7710 em cũng chưa rõ, các bác hướng dẫn em với
    có điều quan trọng em muốn hỏi là: nếu mình kết nối thành công 7710 với PC để truy cập internet tốc độ cao thì mình có thể sử dụng đồng thời cả PC và 7710 được không? vì dụ như 1 người dùng PC để truy cập, còn người khác dùng 7710 truy cập thì có ảnh hưởng gì đến người dùng PC đang truy cập không?
    mong được sự giúp đỡ của các sư phụ
  10. cuongphupt

cuongphupt Thành viên

Được Like:
    0
    phì !!! cuối cũng dzo được net !!! chỉnh tới chỉnh luôi tự nhiên no' connect được, cảm ơn các bác nhiều lắm !!! mừng wa' xá..!!!.....nhưng em nghĩ chắc 1-2 ngày nữa mắt em tăng thêm vài độ, nhưng thôi kệ tới đâu hay tới đó.
    bác nào cần thì để sáng em post trình tự cài dặt của em lên cho tham khảo? giờ em buồn ngủ we', hai con mắt cứ giật liên tục !!!

càng ngày em càng iu con 7710 cua em wa' chừng luôn, ! dzậy mà cách đây một tuần còn dịnh bán nó nữa chứ(nghĩ lại mừng ghê , hên hỏng có ai mua).