Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. cuongphupt

cuongphupt Thành viên

Được Like:
    0
    DVB-H, chá chà nghe đâu VTC đang rục rịch triển khai cái này đấy .giờ anh em mình chỉ còn chờ tới ngày có sóng DVB-H chứ việc thu tín hiệu này thì 7710 làm được lâu rồi, nhưng khổ nổi phải có thiết bị thu di kèm(là cái nắp lưng dày cộm kô biết mua ơ đâu) và phần mềm chuyên dụng để giải mã rồi xem (chắc giống như xem kts bằng Humax usbStick trên pc phai cài Prob)
    => 7710 chẳng dzin' dzan' gì tới DVB-H cả chỉ co' điều là cái màn hình rộng phù hợp để xem DVB-H thôi !!!
  2. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Cậu nhầm to rùi. Vì chỉ loại đt nào hỗ trợ DVB-H thì mới xem được DVB-H. Và ở Việt Nam hiện nay thì mới có N7710 và N92 trong đó N92 có tích hợp sẵn Nokia Receiver (thiết bị thu sóng DVB-H) còn N7710 thì phải mua thêm Nokia Receiver, rất gọn và đẹp nhưng ở VN chưa có thật. Và đương nhiên phải cài thêm phần mềm để giải mã. Đó chính là chương trình MobileTV, đã gửi lên fornokia7710@
    Nếu có nhiều loại ĐT hỗ trợ xem DVB-H thì chắc chắn các nhà đầu tư sẽ hứng thú hơn.
    Mình có ông bác làm ở bên VTC nói thế, chắc phải đến cuối năm 2007.
    Anh em chờ nhé!
    Thân,
  3. AnhDuc5976

AnhDuc5976 Thành viên

Được Like:
    1
  4. puremind

puremind Thành viên

Được Like:
    1
    Mình tuy vào không lâu nhưng cũng rất quan tâm đến chủ đề này, chắc một vài bạn cũng biết mình. PM cho mình pass của our new mailbox nhé, many thanks!
    Cho mình hỏi, cái vấn đề truy cập ADSL trên 7710 qua Bluetooth kết nối với computer như thế nào, các bác có ngộ ra chưa, share kinh nghiệm với, hix
  5. cuongphupt

cuongphupt Thành viên

Được Like:
    0
    chờ thì có thể chờ được. nhưng tới lúc đó không biết mua cái Receiver ở đâu ? cái này rất hiếm mà nếu có thì cũng đắt vãi.....hong biết cái này có hàng lô không nhỉ ? đặt hết hi vọng vào Trung Quốc.:D
  6. MI3

MI3 Thành viên

Được Like:
    97
    Ai đó kiểm tra dùm mình coi là có gửi vào for...được ko, hôm T6 mình gửi app cho for...quá trời, gửi cái nào ăn ngay cái đó mà hôm nay gửi ko được. Đã gửi ngay từ trong chính for...mà cũng ko được quay sang gửi từ mail box khác thì từ sáng đến h cũng chưa thấy mail của mình tới.
  7. zazaza

zazaza Ex-Mod

Được Like:
    720
    mình có thắc mắc tại sao bình thường thành viên của 77 chỉ thấy có mấy người wen thuộc thui mà h sao nhìu bạn lạ wá vì an toàn cho mailbox nên mình cũng ko dám cho pass bừa bãi mong các pác thông cảm :D công sức của a e pót lên mailbox đấy đủ app rùi mình ko muốn bị như lần trước :D
  8. THANGIOP

THANGIOP Thành viên

Được Like:
    132
    Anh cuongxn7 oi! File Buesoleil anh up lên bị lỗi part4 rồi. Cụ thể là lỗi file setup.exe. nên không cài đặt được.
  9. nquang18

nquang18 Thành viên

Được Like:
    0
    Ko bít mấy người kia sao! Chứ tui là cần thiết lắm đấy! Tui mới mua 1 con N7710 mà chưa cài đặt j cả. Mới có SM, BFS caller! Máy pác cho tui pass đi mà, để còn update con hàng của mình lên. Khi đi offline mới mở mày mở mặt với a e trong box được chứ!
    Email: nquang18@gmail.com
    "Bùn" như con chuồn chuồn!
  10. MI3

MI3 Thành viên

Được Like:
    97
    Đã up lên for...: DVD Player 1.25, các bạn tham khảo nhé.