Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. yennhi_8tuoi

yennhi_8tuoi Thành viên

Được Like:
    6
    To zazaza: Hiện giờ mih chưa có thời gian rảnh nên chưa thể chế cái tai nghe được...khi nào có thời gian mình sẽ chế...dể thôi...

To honeyz: Đúng như nhận xét của honeyz về khả năng chơi mp3 của 77&n-gage.N-gage Bass mạnh thích hợp nghe các loại nhạc Dance,Rock Metal...77 nghe trong trẻo hơn nên thích hợp để nghe nhạc trẻ, nhạc hòa tấu....(em thích Bass nên khoái N-gage hơn(n-gage+tai sony=tuyệt vời)...
  2. cuongphupt

cuongphupt Thành viên

Được Like:
    0
    to zazaza: Hồi đó em mua 7710 vì mất tai nghe theo máy nên người bán đưa em cái HS-23, hàng chính hãng, trông Pro lắm ,đen từ đầu đến đuôi. giờ có cái của 7710 rùi nhưng chẳng bao giờ dùng, toàn dùng HS-23. hình như cái nì là của N6101 nên chắc cũng rẽ mà không hiểu sao nghe hay cực(trong và ấm). thấy giá bán lẻ trên trang www.nokiausa.com khoản 30USD, không biết ở vn bao nhiêu ? :

to namfat: em đang dùng K-Lite Codec Pack, các thông số mặc định, bác có chỉnh gì hong ? buồn quá không biết làm sao khắc phục được răng cưa, để em dow cái soft bác cuongxn7 giới thiệu về dùng thử !!!
  3. cuongphupt

cuongphupt Thành viên

Được Like:
    0
    to cuongxn7: huhu em dùng AURORA MEDIA WORKSHOP conver ra AVI với Xvid-Mpeg4 Codec có một phút mấy mà sao tới mười mấy MB, kiểu này chắc chết! bác dùng soft này chưa ? chỉ em với !!!!
    to Namfat : bác chỉ giúp em cách làm hết răng cưa với !!!

Đây là file mà em đã nói(7710NicoleKidman.avi, hơi hot nha các bác), hong biết nó conver bằng cái gì mà đẹp qua'.
  4. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    Quan trọng là chất lượng film gốc,theo mình nghỉ dùng SM convert củng quá tốt rồi!
  5. zazaza

zazaza Ex-Mod

Được Like:
    720
    đúng rùi phim gốc là wan trọng nhất
    conver bằng SM có thấy bị j đâu đẹp lắm mà ,ko bít cuongphupt có coi mấy phim mình send lên riengcho7710 hồi trước ko mình conver bằng SM đó ,đẹp lắm chứ có bị răng cưa j đâu
    - cùng 1 phìm gốc mình conver bằng SM conver 3.20 chỉ có 1.8M còn bằng 3.25 full màn hình của 9500 dung lương lên đế 3.1M mà coi mờ hơn 3.20 . vậy nên dùng 3.20 conver hơn vì nó dành riêng cho 77 còn 3.25 tạp nham hết :D
  6. skayke

skayke Thành viên

Được Like:
    79
    EM đồng ý với anh cường ,quan trọng nhất là phim góc phải đẹp .Conver bằng SM vẫn đẹp chán:D
  7. cuongphupt

cuongphupt Thành viên

Được Like:
    0
    bác zazaza gửi em mấy cai' film ngắn ngắn để em demo thử coi có sao hong ? cuongphupt@yahoo.com hay bác up' lên đâu rùi thì cho em cái link !!!
    ủa sao lóng trước em dzo net tốc độ tối đa có 23KB hà , xem trong Task Manager/Networking linkSpeed của incoming.... có 23K thui còn LocalAreaConnection(ADSL) là 100MB, luc' tạo modem em co' chỉnh 115KB mà. ah` cua em là cable between.... chứ hong phai bluetooth lap...(chọn cái nì hong dzo được)
  8. yennhi_8tuoi

yennhi_8tuoi Thành viên

Được Like:
    6
    Hôm nay rảnh chút ít thời gian nên ngồi chế cái tai cho 77,k ngờ là nó khó hơn mình tưởng.trước chế cho N-gage(lổ tròn) thì dễ chứ cho 77(cổng Port)khó quá.Lổ tròn thì có 3 chân 1L,1R,1mass(chung cho cả 2 kênh).còn port có 4 chân âm thanh mình k thể nào gộp lại thành 3 chân dc,(sẽ bị mono).kênh trái có 2 dây,kênh phải có 2 dây riêng biệt nên k đấu vào jack cái 3li dc,(k cắm tai sony đuoc luôn).
    Chỉ còn 1 cách duy nhất là cắt bỏ 2 cái tai phone rùi cắt lấy 2 cái tai phone sony đấu vào.cách này đơn giản nhưng k tân dụng cái tai nghe cho máy # dc.Cắt ra đã uổng lại chỉ xài cho 77 lại càng uổng,em thì lại hay nghe bằng N-gage mới chết,,,
    K biết cái AD-15 gì đó có nghe được Stereo k ta?nếu duoc thì k hiểu nó đấu bằng cách nào nữa,em đã sử dụng nhiều chiêu nhưng vẫn bó tay cho cái vụ chuyển ra jack 3li...Em có mua thử cái jack chuyển từ cổng port-->3li(20k)nhưng nghe ra mono,cắt nát cái jack ra luôn mới biết tụi chế cái jack đó còn thảm hơn mình...(toàn là mono k hà),chán lắm!!!Ở đây có ai có cái AD-15 gì gì k,xài ra sao,mô tả em về chế lại coi,,,
  9. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Bạn này có vẻ chuyên về điện tử ha, được lắm đó. Bạn nào có jack AD-15 loại rẻ tiền cho bạn ấy mượn phát thử xem nào.
    Ở HN cũng có nhiều chỗ bán jack AD-15 lắm, nhưng giá rẻ bèo à, đâu đó khoảng 35-50K thui.
    Kô biết jack AD-15 xịn và jack AD-15 lô nghe có gì khác nhau kô nhỉ? Bạn nào nghe rùi cho anh em biết chất lượng đi.
    rgs,
  10. MI3

MI3 Thành viên

Được Like:
    97
    Làm phim 24 hình/giây
    Yêu cầu:
    Máy điện thoại có cài Smartmovie, Codec CoreMp4, XVid.
    Bắt đầu:
    _ Chọn mục Preferences - Target device type and screen (chọn loại điện thoại của mình)
    _ Ở mục Configure trong mục Video Settings, chọn mã XVid MPEG-4 Codec
    _ Chọn Options và thiết lập cấu hình như sau:
    + Profile @ level: Unrestricted
    + Encoding type: Single pass hoặc Two pass-2nd pass (không chọn Twopass-1st pass)
    + Target Bitrate (Kbps). Lưu ý nếu tại vị trí này là tên các mục khác như Target quantizer hoặc Target Size, bạn chỉ cần nhấn chuột vào vị trí đó sẽ thấy mục Target Bitrate và chọn thông số là từ 300 - 350, nhấn Ok thoát.
    _ Tại Video Settings chọn Landscape hoặc Potrait. Bỏ lựa chọn Reduce frames.
    _ Tại Audio Settings, chọn Enable, thiết lập thông số Frequency là 22.050 Hz, Bitrate 32 kbps.

Đây là sưu tầm về cách làm ra phim với 24 hình/giây, các bạn thử xem, tui cũng đang bắt đầu thử đây.