Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. Iceberg

Iceberg Ex-Mod

Được Like:
    180
    Mình bán máy này rồi nên không còn nhớ chi tiết, nhưng bạn cứ vào File manager mở files ảnh cần chỉnh sửa lên (nhớ là mở mặc định chứ không sử dụng bất cứ soft nào nhé). Khi mở lên rồi sẽ thấy một loạt thanh công cụ nằm ở dưới màn hình giống như photoshop vậy. Lúc này bạn có thể tùy thích điều chỉnh ánh sáng-màu sắc-cắt dán-insert text-vẽ-cân chỉnh hình ảnh.v.v. Rất tuyệt phải không.
    RedStar thích bài này.
  2. vulam83

vulam83 Thành viên

Được Like:
    6
    Có ai dùng 7710 để kết nối với máy tính qua BlueTood truy cập Internet chưa? mình định mua cổng BlueTood về cắm vào máy tính nhưng ko biết sau khi kết nối có truy cập được ko, bác nào có kinh nghiệm thì bảo mình với, còn phần mềm Fx thì mình cài ở máy xong hình như del bộ cài luôn rồi, hic. Để mình tìm lại đã
    RedStar thích bài này.
  3. skayke

skayke Thành viên

Được Like:
    79
    các bác có chương trình chuyển phim cho 7710 ko vậy up cho em voi
    RedStar thích bài này.
  4. trantuanduc

trantuanduc Thành viên

Được Like:
    75
    Cái này thì biết rồi. mình tưởng là đang chụp mà chỉnh đc cơ.thanks
    RedStar thích bài này.
  5. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    iceberg nói đúng đấy!chức năng chỉnh sửa ảnh của 7710 mạnh hơn so với s60,nhưng s60 có nhiều phần mềm hổ trợ nên nó làm được nhiều hiệu ứng hơn.bù lại 7710 tương thích với pc hơn,do đó ta dùng pc làm những gì ta thích sau đó đưa vào ĐT là ngon rồi...theo quan đểm của tôi 7710 là tuyệt vời nếu chúng ta biết sử dụng hết chức năng của nó...
    RedStar thích bài này.
  6. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    tôi đã thử nhiều lần ngoại trừ những dòng POCKET PC hay PDA thuộc thế hệ sau này [windows mobile 2005]chẳng hạn tôi chưa biết,nhưng nếu nói về thể hiện film ảnh,hình ảnh hoặc nghe nhạc thì 7710 chiếm 1 vị trí ngon lành;chụp ảnh tuy chậm nhưng nếu ta biết chỉnh brightness,contrast phù hợp là sẽ dược 1 tấm ảnh như ý....hôm nào ICEBERG tổ chức 1 bửa offline dành riêng cho anh em sử dụng 7710 gặp nhau để trau đổi cái cục gạch của mình lúc đó sẽ thấy gí trị hơn....thân
    RedStar thích bài này.
  7. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    bạn cần loại chuyển film nào?sao kô nói rõ!
    RedStar thích bài này.
  8. trantuanduc

trantuanduc Thành viên

Được Like:
    75
    có lý. Chắc vậy hay đó. But sợ số thành viên ko đủ nhiều.
    RedStar thích bài này.
  9. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    iceberg là 1 người có kinh nghiệm tổ chức,bạn kô lo điều đó,số anh em đang tham gia topic nầy nếu cảm thấy rằng mình là người yêu thích công nghệ di động trên con 7710 của mình nên hưởng ứng tham gia...đầu tiên là tôi...0903845578
    RedStar thích bài này.
  10. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    tôi làm hoài nhưng chưa được bằng bluetooth,nhưng với cáp nối thì được,nhưng phải qua GPRS.Theo ý tôi chưa nên dùng vì GPRS của VN hiện nay tốn nhiều tiền lắm.....theo tôi tìm hiểu những loại kết nối bằng bluetooth thông thường mà ta hay dùng để chuyễn dử liệu hình như chưa phù hơp để kết nối với internet giữa pc và ĐT...
    RedStar thích bài này.