Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    chương trình music player mặc định của 7710 kô chơi được file .wma và ogg đâu em
  2. MI3

MI3 Thành viên

Được Like:
    97
    OK, như vậy để tăng lực cho việc nghe nhạc của Nokia 7710, mình giới thiệu (có khi có bạn biết, cũng có khi không) với các bạn 1 plugin cho Music Player của N7710 giúp cho MP có thể chơi các file nhạc ogg và wma = chính cái MP này mà ko cần cài thêm 1 trình nghe nhạc khác (mình đã tested OK). Sau khi cài đặt các bạn nhớ Restart lại máy để chương trình có hiệu lực. Trong quá trình cài đặt các bạn sẽ thấy chương trình giới thiệu nói là dùng cho S60, kệ cứ next tiếp tục đến hết. Mình đã up lên cái web của mình. N7710 đúng là vô địch (ha ha ha)
  3. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    một phát hiện mới !nghe có lý đấy! vậy MI3 gửi cái plugin đó lên fornokia7710 đi
  4. MI3

MI3 Thành viên

Được Like:
    97
    Đã gửi cái plugin nghe nhạc (nghe file ogg và wma) vào App Media của fornokia7710. Như vậy, từ nay cái 7710 của chúng ta đã nghe được gần như tất cả định dạng Audio rồi quá Cool (wma, ogg, mp3, aac, mid, arm, wav, các file của Realplayer).
    namfat thích bài này.
  5. zazaza

zazaza Ex-Mod

Được Like:
    720
    cái plugin này e đã thử rùi trước khi cài nó vô thì mấy bài wma nó ko nhận dạng đc cài xong thì nó nhận đc là file nhạc nhưng ko chơi đc (lúc đó e chưa bít là phải restart lại máy :D) vậy là tưởng ko tương thích bỏ lun
    ai dè phải restart lại nữa :D cám ơn bác MI3 nhá , hình như cái này bác Cương có thử rùi thì phải nhưng mỗi lần nghe phải mồi bằng 1 bản MP3 nữa :D
  6. bestwestnmq

bestwestnmq Thành viên

Được Like:
    66
    trời, em restart luôn ùi. mà nó vẫn ko nhận. nếu xài cái bản wma player của s60 thì máy em nghe wma bình thường nhưng fải mồi bài đó trước. hix còn cái plutin này em cài thử 2 lần rồi mà vẫn nhận. bó tay
  7. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    thế cái plugin này có lâu rồi mà...
  8. MI3

MI3 Thành viên

Được Like:
    97
    Vậy cuối cùng là cái plugin này đúng như mình đã nói (sẽ có người biết), tiếc là sau khi tiếp tục kiểm tra thì nó chỉ chạy file ogg thôi, ko chạy file wma. Làm mình test cái ogg thấy chạy ngon làm mừng hụt tưởng wma cũng zậy. Nhưng dù sao thì có nó cũng làm cho các c/tr cài trong 7710 gọn hơn (có thể nghe chưa hay = trình Oggplayer như zazaza đã nói).
  9. zazaza

zazaza Ex-Mod

Được Like:
    720
    cái vụ firmware mới cho 77 hôm wa có hỏi tụi nước ngoài nó trả lời vầy nè :

This is not for Europe,Where is EMEA?This versiom for that country.

vậy là mới nhất ở Châu Âu h vẫn là 4.10 thui các pác ui
  10. 8971338

8971338 Thành viên

Được Like:
    24
    Trời plugin wma em sài nay gần cả năm rồi , tưỡng nó trở nên phổ biến rồi nên mọi ngượi k nói nữa ai dè....
    bác cứ cài plugin này vô đi, k cần restar làm gì, chép máy bản wma vào (chép mấy bản chừng 1-2.5M chứ nhỏ hơn hoạc cao hơn 7710 đọc k nổi , củng có 1 số trường hợp chép vô nhưng nó k nhận, cứ dổi đuôi wma => mp3 la nhạn ngăy, viêc đổi đuôi này củn giúp cài lam nhạc chuông luôn). sau khi chép file wma vào bác mở lên lần đầu nó k chạy đâu, bấm mở qua file nhạc khác (bát kì file nào) rồi bấm trở lại nó hát liền hà.
    toikhongtinaihet thích bài này.