Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    Cái vụ này hơi bị ngộ à nhe! Em có cài chương trình internet radio kô?
  2. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Bác ơi em hỏi các chương trình Visual Radio đi kèm theo máy ý. Từ lúc mua ĐT N7710 về chưa bao giờ em nghe đc Radio cả, chạy là nó báo kết nối GPRS ngay, chả bít có phải config gì kô? Trong khi các máy khác như máy của cậu XuânPhong vẫn nghe FM, AM ầm ầm.
    Các bác chỉ em với!
  3. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    Đâu có GPRS gì đâu !em chỉ cắm tai nghe vào tác dụng của nó vừa nghe vừa làm an-ten sau đó mở ra dò băng tần như 99,9...chẳng hạn rồi save rồi đặt tên thôi
    namfat thích bài này.
  4. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Thanks bác. Để đợi máy ĐT của em về em làm thử xem đã, chứ bây giờ kô có máy thì khó.
  5. zazaza

zazaza Ex-Mod

Được Like:
    720
    e biết máy bác Namfat bị j rùi , làm như vầy là hết liền :
    bác khởi động ct radio -> nhấn nút giữa bên trái -> Tool -> seting -> bỏ dấu check ở dòng "auto-start.." đi , dòng Access point chọn lại Default -> ok
    hehe bác thử đi nhé bác Namfat
    heve fun :D
    namfat thích bài này.
  6. nguyenphong

nguyenphong Thành viên

Được Like:
    2
    có bác nào chơi ExplodeArena ko? Sao mình chơi qua bài 1 là bị thoát ra ngoài luôn.Ko hiểu tại sao?
  7. zazaza

zazaza Ex-Mod

Được Like:
    720
    cái game này nói rùi mà bác NguyenPhong game này chưa rack hoàn thiện đc mỗi lần chơi phải làm 1 lần
    đây là bài viết của bác Kimquy :

Trước đây tôi có gởi lên riengcho7710@yahoo.com.vn game ExplodeArena có cr**ck, tuy nhiên game này chỉ qua được 1 màn là thóat ra. Nay thì đã có cách vượt qua rồi. Bạn nào còn hứng thú với game thì làm thế này nha:
    1. cài ExplodeArena full (có trong hòm thư).
    2. Chép file ExplodeArena.app đã cr**ck (có trong hòm thư) vào thư mục nào đó trên thẻ nhớ (Explode 1 chẳng hạn).
    3. Dùng Powerflie chép file ExplodeArena.app gốc trong /system/apps/EXplodeArena sang một thư mục khác trong thẻ (Explode 2 chẳng hạn).
    4. Mỗi lần muốn chơi Game bạn dùng powerfile, chép file trong thư mục Explode 1 đè vào /system/apps/EXplodeArena. Đừng thóat powerfile, dùng phím desk để trở về desk.
    5. Mở game Explode lên. Lúc này game không đòi đăng ký. Bấm vài bước vào game. Đừng chơi vội. Dùng phím desk thóat ra ngòai (Nhớ là chưa thoát game nha!).
    6. Trở lại Powerfile chép đè file trong thư mục 2 vào /system/apps/EXplodeArena.
    7. Thoát powerfile, và mở lại game. Tiếp tục thưởng thức thành quả Cr**ck!
    Mỗi lần chơi các bạn phải làm lại các bước từ bước 4.
    Tuy diễn tả thấy dài dòng vậy chứ thật ra có vài thao tác thôi, và chẳng hề gì khi ta có thời gian chơi game phải không! Chúc các bạn vui!
    nguyenphong thích bài này.
  8. nhat78

nhat78 Guest

các bác cho mình hỏi: 7710 ko khi nghe đài có thâu được ko, sao mình nghe đài rất muốn thâu nhưng ko thâu được, có cách nào thâu được chỉ giúp cho mình với thanks.
  9. kimquypticc

kimquypticc Thành viên

Được Like:
    182
    Theo tôi biết thì chưa có chương trình nào hổ trợ cho 7710 trong việc ghi lại nội dung chương trình FM cả!
  10. cau be ngay tho

cau be ngay tho Thành viên

Được Like:
    63
    Em thấy dùng Skype tính năng chat webcam vừa nhanh vừa rõ hơn Yahoo nhiều lắm, như thế làm cầu truyền hình rất tiện :D