Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
  2. bestwestnmq

bestwestnmq Thành viên

Được Like:
    66
    ? 2 số trong 1 SIM, ý anh là vậy phải không? cái thằng 77 thì em ko biết( có xài đâu mà biết, hề hề) còn thằng 6600 thì bấm fím # 1 hồi là nó chuyển đó. chuyển từ line này sang line kia......

to namfat: Congratulations!!! thêm mod thì thêm fần hấp dẫn, vỗ tay nào.. clap clap clap clap!!!
    namfat thích bài này.
  3. zazaza

zazaza Ex-Mod

Được Like:
    720
  4. sgman

sgman Thành viên

Được Like:
    35
    Chà! có anh em nào có bạn bè đang xài sim ghép, mượn gắn thử vào 7710 xem sao nhỉ! Mình muốn ghép nhung nếu 7710 khong hỗ trợ thì toi!:o
  5. Clark Kent

Clark Kent Thành viên

Được Like:
    11
    Cái IM+ của mình nó cũng báo licence chỉ còn 3 ngày.Chắc phải cài lại xem thế nào.
    Cho em hỏi thăm về cái Contacts_Manager_v0.99b1_S90_N7710 ,cái đó trên máy của em nó là demo,chỉ cho phép export 25 contacts,bác nào có k*y thì để dành lại cho em với...
  6. zazaza

zazaza Ex-Mod

Được Like:
    720
    @clark kent : cái contac manager đó lúc mình mới cài nó cũng kiu là cho xài thử thui nhưng cài vô 1 ngày sau thì nó cho xài luôn khỏi rack :D chả hỉu sao nữa bạn cứ xài đi ko hết hạn đâu mình đang xài luôn nè
  7. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Mọi người dùng luôn tiện ích Backup/Restore của N7710 để Backup Contact, Messages,...nhé. Nên backup thường xuyên để đề phòng sự cố. Hì.
  8. bestwestnmq

bestwestnmq Thành viên

Được Like:
    66
    ủa? nếu lưu contact sao ko dùgn cable nói 7710 với PC đó! dùng cái Nokia manager là ok. back up contact trên máy tính! sau này nếu muốn đổi O2 thì cũng dễ, chỉ cần copy qua thôi...chỉ có điều là khi chép qua o2 thì fải bằng tay từng cái nên hơi cực. thấy back up contact trên PC là ngon lành nhất
  9. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Có 1 cách backup Contact, Note, Calendar nữa đó là dùng tiện ích Nokia Syncronization đi kèm với bộ PC Suite để syn với MS Outlook. Sau này nếu các bạn muốn đổi sang O2 hoặc loại đt PPC khác có syn thì chỉ cần syn lại với MS OE là Contact, Note, Calendar sẽ tự động restore lại.
  10. skayke

skayke Thành viên

Được Like:
    79
    àh thứ I: máy 7710 có thể sài sim nhiều số "16 số trên 1 sim" bất cứ máy nào kể cả các máy ko còn chế độ link1 link2
    Thứ 2: máy 7710 ko thể xài sim ghép (sim ghép là ép 2 sim thành 1 sim có 2 số, sim magic là chỉ 1 sim nhưng tích hợp được 16 số) vì khe cắm sim quá hẹp nên chỉ xài được sim thường và sim magic
    Thứ 3 :Bản thân sim magic đã có chương trình trên đó giống như super sim cho phep quản lý sim vậy đó.Nó cho bạn truy cập và thay đổi chuyển đến số nào bạn cần xài mà ko cần máy có link1 và link2

còn các bác muốn lấy contac từ máy này qua máy khác thì PM với em , em sẽ gửi đoạn video hướng dẫn cho các bác theo các loại máy các bác cần lấy contac

lưu ý ko nên xài sim ghép ,vì rất có nguy cơ hư ổ sim nếu cố gắng nhét sim vào ,và sim ghep làm ko kỹ có thể ảnh hưởng đến máy "chập mạch cháy sim cháy máy"

-----------------------------
    Sống ở đời cần có 1 cái tâm
    Để làm gì ?
    Để cho gió cuốn bay đi ! :D
    sgman and namfat like this.