Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. tombeo

tombeo Guest

To snake2001vn
    Thế này nhé:
    1. Bác lấy 1 cái tai nghe cũ ra (loại tai nhỏ ấy), lấy búa đập 1 phát. Bác sẽ thấy 1 cái nam châm hình tròn nhỏ ở trong. Ok.

2. Lấy búa đập 1 phát nữa vào cái nam châm (đừng đập mạnh quá, kẻo nó vụn), Bác nhặt 1 mảnh vỡ ra (chọn mảnh độ khoảng 2-3mm2), thử để vào chỗ lõm hình vuông phía sau máy 7710 (chỗ cạnh loa và ở phía trên chỗ gắn thẻ nhớ ấy).

3. Thử để miếng nam châm vào đó (không cần gắn nắp sau 7710) mà thấy máy báo là "Memory card insert. Some applications..." - tức là máy đã nhận thẻ nhớ thì ok, nếu không bác phải chọn 1 mảnh nam châm to hơn chút xíu --> Lặp lại bước này đến khi được.

4. Giờ đến công đoạn cuối cùng, bác lật mặt sau cái vỏ lô ra, tìm cái chỗ tương ứng với chỗ lõm trên mặt sau của 7710. Bác lấy 1 giọt keo 502 (keo con voi) dính mảnh nam châm vào đấy (vào vỏ lô ấy nhé, CHỨ KHÔNG PHẢI VÀO MÁY 7710). Nếu vỏ lô có cục nhựa lồi lên thì phải "xẻo" đi kẻo nó sẽ cộm.

Chúc bác thành công.
    MI3 thích bài này.
  2. tombeo

tombeo Guest

To banotomuamio:
    Bác sơn vỏ ở đâu thế? em định qua sơn ở 119 Phương Mai -Hà Nội , - chỗ lão Hai Lúa trên ttvnol đó vì vỏ em sứt sẹo quá.

To namfat
    1.Bác thấy chỗ nào sơn đẹp thì mách em.
    2.Bác mua MMC Plus ở chỗ nào thế, em nghe nói chỉ đắt hơn 1 tẹo (vài chục) thôi đúng không. Hi vọng không phải bác mua bên Thụy Sĩ (hihi)
    3.Bác ơi vụ DVB-H đầu tiên là phải lắp "Sờ-chim-mờ ri-sơ-vờ":)) toi khoảng 100USD (nếu có).
    Tiếp theo em nghe nói mỗi phút truyền hình mobile hết khoảng 1500-2000đ --> Đắt quá vì mỗi lần xem thì nhẹ cũng hết khoảng 10p.
    Em nghe mà thấy hết hi vọng. Buồn hết cả người :whew:
    snake2001vn thích bài này.
  3. justice

justice Thành viên

Được Like:
    28
    ủa, cái vụ xem DVB-H là tính theo cước thuê bao tháng mà, giống truyền hình cáp ở nhà vậy đó. nghe nói cái vụ DVB-H này ban đầu tính cước là 60.000đ/1 tháng
  4. sao_biet_duoc

sao_biet_duoc Thành viên

Được Like:
    0
    các bác ơi cho em hỏi , em thấy có rất nhiều phần mềm dùng cho 9210i nhưng mà sao không cài được
  5. banotomuamio

banotomuamio Thành viên

Được Like:
    0
    Để mình coi lại địa chỉ rồi báo lại anh em.Mình đến khu đấ nhiều mà không nhớ địa chỉ, vì hồi trướcnó không cấp biển số nhà ( khu giải tỏa mà).
    @namfat: không lo mất đường viền đâu, vì mình thấ nó sơn các loại vỏ khác như samsung có cả tên hãng mà không mất( vì dán băng keo chỗ đó mà)
  6. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Các bạn qua chỗ Hai Lúa trên TTVNOL thì nhớ nói là có NamNH - FES giới thiệu nhá. Thằng cha đó là bạn mình cùng làm FPT, cũng kô thân lắm đâu.

Hắn tên thật là HiếuTC thường gọi là Hiếu thịt chó (gọi cái tên này là hắn giảm luôn cho 1 nửa tiền đó). Hê hê.

Còn vụ mua thẻ MMC Plus bạn nào cần mua PM cho mình nhé, mình gửi đg link cho. Gửi lên diễn đàn là sai quy định đó.
  7. Clark Kent

Clark Kent Thành viên

Được Like:
    11
    Bác này chắc nhầm loại xem truyền hình của tụi S-fone rồi.
    Cái vụ DVB-H đã có tin chính thức về mức cước đâu.Em chỉ biết rõ nhất là cái này nó thu sóng như của đầu thu KTS mặt đất thôi(Anh em ta vẫn biết nó là Nokia Streamer<Nokia SU-22> đóa),nếu mà thu được như cái đấy thì có mất xu nào đâu?(cái tụi S-fone nó quảng cáo gọi là gì ấy nhỉ EV-DO hay gì gì ý)

Nokia Streamer Receiver SU-22
  8. justice

justice Thành viên

Được Like:
    28
  9. justice

justice Thành viên

Được Like:
    28
    Tương tự S-Fone, truyền hình di động của VTC được áp dụng theo chuẩn DVB-H (Digital Video Broadcast-Handheld). Đây là chuẩn truyền hình kỹ thuật số di động của Châu Âu. Chuẩn này mới chỉ được áp dụng ở một vài nước tiên tiến trên thế giới.
    Tuy nhiên, để xem truyền hình trên sóng của VTC, khách hàng phải có các loại máy đời cao tích hợp công nghệ DVB-H.
    Ông Lê Đoàn Quân, Giám đốc Công ty Truyền hình Di động VTC ( VTC Mobile), cho biết, trước mắt, để bắt được sóng của VTC, khách hàng phải sử dụng Nokia N92. Giá của mỗi chiếc Nokia N92 xấp xỉ 12 triệu đồng/chiếc.
    Ngoài việc sắm máy xịn, khách hàng còn phải trả tiền thuê bao (60.000 đồng/tháng). Tuy nhiên, vẫn theo ông Quân, thời gian đầu, với mức thuê bao 60.000 đồng, khách hàng chỉ được xem một số lượng kênh rất hạn chế. Nếu muốn xem nhiều kênh (nhất là kênh nước ngoài), khách hàng phải trả thêm tiền.
  10. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    Mấy hôm nay thấy có thêm 1 số anh em tham gia vào topic này khí thế vui vẻ quá hé!đang làm video slideshow phục vụ cho con 7710 và truyện prc để xem chơi...sáng mai sớm post lên