Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Thông báo khai trương khu vực GDS cho S80/S90

Hi anh em,

Sau 1 thời gian dài anh em mình chủ yếu trao đổi phần mềm, games, themes,...cho 7710 trên hòm mail. Tình hình đã trở nên khó kiểm soát.

Lần trước là hòm mail riengcho7710@ và lần này là vt7710@ đều đã bị hack mất passwords. Việc làm này do vô tình hay cố ý anh em mình kô phải bàn nữa.

Đứng trước nguy cơ hòm mail fornokia7710@ và các hòm mail khác sau này có thể sẽ bị hack. Mình với a.Cương_Permanent đã bàn bạc với nhau và đi đến thống nhất tạo thư mục lưu trữ cho S80/S90 trên Hệ thống GDS của GSM.

GDS là hệ thống lưu trữ rất tiên tiến của GSM, ai cũng có thể vào Download được. Mọi người lưu ý, GDS sử dụng 2 mật khẩu:
    1 mật khẩu vào GSM,
    2 mật khẩu cấp 2 - là mật khẩu truy cập GDS.
    Khi các bạn truy cập GDS lần đầu tiên sẽ phải đánh 2 lần mật khẩu.
    Lần sau chỉ cần đánh mật khẩu cấp 2. Nếu quên mật khẩu cấp 2 có thể dùng chức năng reset để lấy lại mật khẩu.

Đây là Đường dẫn tới Thư mục lưu trữ dành cho S80/S90.
    Trong này cũng có cấu trúc y hệt như trong hòm mail fornokia7710@ để anh em tiện tra cứu.

http://gsm.com.vn/download/?ns=download&view=article&id=9

Tất cả mọi người giờ đều sẽ chuyển sang thư mục GDS để download và trao đổi công cụ cho S80/S90 đặc biệt là cho 7710.

Ai có phần mềm mới, games mới, themes mới,...có thể gửi vào hòm mail: fornokia7710@yahoo.com.vn. Mình, a.Cương, Zazaza và a.MI3 sẽ có trách nhiệm upload vào GDS cho mọi người download.

Cám ơn tất cả các anh em.
  2. nguoi_vo_cam

nguoi_vo_cam Thành viên

Được Like:
    8
    ý iem hỏi là có phần mềm nghe mp3 nào nghe đc nhiều định dạng hơn phần music player trong máy kô ạ.nhiều bài em nghe bằng ultra thì vẫn đc mà nghe bằng music player thì nó bảo là unable to play track .định xài ultra nhưng mà hổng có crk nên bó tay lun.
  3. cute_guy

cute_guy Thành viên

Được Like:
    71
    có cái pugin đó pác
    intall vào dùng ogg làm mồi...sẽ chơi được wma
    cái này là đã đọc cũa a cương hướng dẫn...chứ mình vẫn chưa xài..chỉ nghe mp3 chuẩn thôi...mà cũng o thấy unable gì hết
  4. zazaza

zazaza Ex-Mod

Được Like:
    720
    từ hồi xài máy tới h mình nghe nhạc chưa bao h bị unable cả , nghe mp3 phà phà luôn ko gặp 1 rắc rối nào hết, trừ mỗi wma là ko nghe đc thui
  5. namfat

Được Like:
    4,605
    Cái này thì đúng thật. Chương trình Music Player trong máy nghe nhạc rất tuyệt nhưng chỉ hỗ trợ 1 số định dạng nhất định mà thôi. Mình thì thường chuyển code MP3 thành MPEG Audio Layer-3 trước khi copy vào thẻ nhớ ĐT.

Còn nếu bạn kô muốn mất công vậy thì có thể xài UltraMP3 cũng được. Nhưng đáng tiếc là kô có chìa khoá bạn à.
    Rgs,
  6. traingheo1784

traingheo1784 Thành viên

Được Like:
    12
    hôm qua iem gặp pác namfat để lấy ít phần mềm và cũng tiện thể nhờ pác ý xem cho cái vụ loa nhỏ,mải ngồi buôn quá quên mất không nhờ pác ý xem hộ,nhưng chả hỉu sao lúc về nghe thấy to to hơn,nghe cũng rõ ràng,không được như các pác là để loa xa tai vẫn nghe được.Chắc trong lúc xem máy pác namfat đã chỉnh cho em.Iem cảm ơn pác namfat nhé,còn cái SM 3.13 đấy, hôm qua em xem được 20' nó lại đòi code pác ạ.Em tìm bản 2.76 có crk trong đĩa mà pác đưa cho em nhưng mà không thấy đâu,chỉ có bản 2.73 háy sao ý có crk thui.
  7. traingheo1784

traingheo1784 Thành viên

Được Like:
    12
    à mà cho em hỏi chút,hôm qua em copy cái font tiếng việt ( trong đĩa của pác namfat cho) vào trong folder font ở ổ C:/ thế nhưng vẫn không đọc được tiếng việt các pác ạ.vẫn có ô vuông mới tức chứ,nhưng mà những văn bản đánh bằng vntime em cop từ máy tính vào đọc vẫn ok.Không hỉu như thế là thiếu font nào các pác nhẩy????
  8. adt95

adt95 Guest

Bạn phải tắt máy, tháo pin ra thì mới được. Mà phải copy đúng vào thư mục fonts trong phần system ở ổ c mới được nữa
  9. zazaza

zazaza Ex-Mod

Được Like:
    720
    tạo 1 folder "fonts" nhớ viết đúng chữ fonts nhé trogn ổ C:/system , rùi copy fon vô đó , rùi restart lại máy , rùi vô mobireader chọn tool/setting/Fonts ,trong Fonts family chọn là Tohoma , rùi tha hồ đọc tv nhé :D
    have fun

@Namfat : a Nam nói là trogn GDS có ultra có rack là sao ultra MP3 của 77 trước h làm j có rack , trả lời gấp nào :cool:
  10. namfat

Được Like:
    4,605
    Sorry bà con. Mình dạo này già rùi nên lú lẫn hểt cả. Trước mình đã test qua UltraMP3 rùi, nhưng chưa thử để cho chạy lâu lâu. Vừa nãy để test khoảng 5p nó ngắt luôn, thoát ra ngoài desk.

Nhưng công nhận thằng này nghe nhạc thua xa chương trình Music Player có sẵn của máy.:))