Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. Iceberg

Iceberg Ex-Mod

Được Like:
    180
    Bạn qua Nokia care ở số bao nhiêu Phan đăng lưu đó thì tôi quên rồi (Tel:9952953) và nâng cấp lên FW 3.04 (chạy ổn định và khắc phục hầu hết lỗi FW của bạn đang sử dụng). Nếu còn bảo hành thì free 100%. Thân
    RedStar thích bài này.
  2. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    cám ơn nha, mình làm được rồi, nhưng khi mở 1 file mới ra thì đầu tiên là select all , sau đó chọn font tahoma , size... hơi bị lâu, tại truyện của mình 80k 1 chương lận . muốn đọc file tiếp theo lại chon lai font . du sao cung cam on moi nguoi nhieu nha
    RedStar thích bài này.
  3. conan1412

conan1412 Guest

làm sao để biết máy của mình xài FW nào hả các bạn? Nâng cấp FW có lâu ko?
    RedStar thích bài này.
  4. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    bấm *#0000#.... thời gian khoãng 2g
    RedStar thích bài này.
  5. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    nên xem sách bằng mobi reader hay hơn
    RedStar thích bài này.
  6. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    máy mình ko có mobi reader bạn ơi, mình tìm hoài ko thấy chương trình đó ở đâu hết. mình nâng version mới rồi 4.07 nhưng hồi trước ổ C của mình có 94 MB giờ chỉ còn 80MB thôi àh, được cái camera hồi trước 1MP giờ thành 1.3 Mp và nghe nhạc có vẻ lớn hơn chút.
    RedStar thích bài này.
  7. LaiNo_Kia

LaiNo_Kia Guest

Version mới đã cắt bớt phần memory cho dữ liệu và tăng phần memory cho chương trình và bộ nhớ ảo. Chắc chắn chạy nhanh hơn, còn vụ tăng camera thì hì hì, vẫn con CMOS nhận tín hiệu đó (1 MP tức khoảng 0,1inchx0,1 inch) của 7710 tuy nhiên trước đây không giả lập để tăng lên bây giờ thì tăng lên dọa khối bác(theo dân ngồi lê mách lẻo). Tuy nhiên NOKIA thì báo rằng con CMOS của họ là 1,5 MP tuy vậy vùng nhận dạng ánh sáng họ chỉ cho 1MP bây giờ mở rộng ra là 1,23 MP nếu hơn nữa thì sợ ảnh bị nhòe ngoài viền ( Chả biết ai đúng) Tuy vậy tốc độ chập màn hình vẫn là 1:3.2 thì chụp ảnh chuyển động vẫn nhòe => như trước.
    Mobi reader thì có trên này rồi bác chịu khó search lại.
    Thử cờ rách lại Explode theo phương pháp của skyforce với Version mới đi, có khi được đấy.
    RedStar thích bài này.
  8. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    ùh, firm ware mới này chạy nhanh hơn hẳn
    RedStar thích bài này.
  9. linhhoncodon

linhhoncodon Thành viên

Được Like:
    4
    chào các pro,em xin tự giới thiệu la tuấn,hiện đang sống và học tập tại hà nội,em cũng có 1 con 7710,từ khi mua đến bây giờ em mới biết nó nhiều ứng dụng đến vậy,mong sao khi có buổi offline nào các pác cho em tham gia với,em cũng biết sơ sơ về cài đặt qua các pác,nên em vẫn có nhiều cái thắc mắc lắm,em muốn được giao lưu và học hỏi thêm,cám ơn các pác trước.
    RedStar thích bài này.
  10. 8971338

8971338 Thành viên

Được Like:
    24
    Firm waver mới của 7710 có rồi hả mấy bác, nếu máy em mua ở "Thế giới mobi" còn bảo hành thi em có được nâng cấp phần mem miên phí không mấy bác.firm ware của em là 04.01... còn mới là 04.07... phải không máy bác.Nếu không được nâng cấp miễn phí thì em co thể tới đâu nâng cấp được hả mấy bác.em ở Thành phố HCM.
    mà giá bao nhiêu vậy?(SV mà cái gì củng hỏi giá trước cho chắc ăn, hịi...)

Con 7710 có flast rời không mấy bác, chụp hình ánh sáng yếu là bị mắt hột hà.Nếu có giá bao nhiêu vậy?

Em có một đầu tai nghe phone, cua 7710. em thử chế lại nối với ampli. Khi em gở chổ nút bấm trên tai nghe, thấy có 4 dây L+,L-,R+,R-.Nhưng ampli co 3 dây hà như vậy phải nhập 2 dây L-,R- lại,nhưng khi nghe vân là mono, em không biết tại sao nữa, không biết có bác nào biết chỉ em với? Em thử đo ,hình như đó là 2 line riêng biệt không như cách mắc dây trong ampli.
    Mà làm như vậy có hại máy không vậy mấy bác?
    Loa ngoài pass không đã,với lượng pass như vậy phải nối với ampli nghe mới đã,còn nghe tai nghe chỉ nghe 1 mình thôi.

Xin mấy bác cho ý kiến....!
    RedStar thích bài này.