Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    mình mới phát hiện ra là realplayer có sẵn của máy xem film đẹp và phê hơn cái smartmovie nhiều , ko tin thì xem thử đoạn video này thì biết , chất lượng cực rõ , âm thanh stereo ko bị rè như smarmovie , và quan trọng là ko bị giựt hình cho dù xem full màn hình . ai biết có cái soft nào convert được như cái clip này thì chỉ mình nhé.

Các file đính kèm:

RedStar and gianghv like this.
  2. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    thêm 1 clip nữa nè, quá đẹp luôn , nói thiệt là mình chưa bao giờ coi trên smarmovie cái nào rõ , đẹp , ko bị giựt và âm thanh stereo như cái này . smarmovie nếu đẹp thì bị giựt , stereo thì bị rè , muốn đoạn clip nào ko giựt thì lại ko rõ .

Các file đính kèm:

RedStar thích bài này.
  3. LaiNo_Kia

LaiNo_Kia Guest

Bác Potato lấy mấy bài hát chuẩn của Nokia ra để dọa anh em làm gì. Bác thích cái real và chương trình convert ấy thì gửi thư lên Nokia website support xem nó có cho không? Hay bác thử lại đoạn này đi nha.
    http://www.megaupload.com/?d=1BJSG7PE
    RedStar thích bài này.
  4. LaiNo_Kia

LaiNo_Kia Guest

Đã cài đặt được chương trình Messaging Store của máy S80 lên S90 (7710). Chạy tốt và không gặp vấn đề gì trừ màn hình bị co. Chú ý đừng có vào About của chương trình để mà không thoát ra được. Các game đều không chạy kể cả Legend 2. Bác nào cài được Legend thì báo lại.
    RedStar thích bài này.
  5. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    hình như cho đến giờ bạn vẩn chưa convert hoàn chỉnh để xem film trên smartmovie thì phải;vừa rồi tôi có tải về 2 video clip của bạn[trong mục video,ringtone].nhưng phải nói là quá tệ.bây giờ bạn lại đưa những đoạn video của nhà sản xuất để so sánh với smartmovie ;theo tôi nghỉ nhận định của bạn chưa chính xác...smartmovie là 1 chương trình xem film hiện nay có thể nói là tốt nhất so với các chương trình khác dùng để xem film trên hệ điều hành symbian....
    RedStar thích bài này.
  6. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    mình chỉnh như sau ( xem hinh ) : , nếu thấy có sai chỗ nào thì bạn nói nhé, chứ mình convert 2 clip kia theo cách đấy và chẳng hiểu sao nó xấu quá.

Các file đính kèm:

• 2345.rar
      Kích thước:
      407.6 KB
      Đọc:
      123
    RedStar thích bài này.
  7. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    thông số như vậy thì xấu và nghe nhạc kô hay rồi....kéo target mức 13 về 4 hoặc 3.5 hay 3 tùy theo chất lượng files gốc...audio>44100 và 128 kbs sẽ ra stereo... xem mượt mà và âm thanh nghe củng tốt.vừa qua đi off với anh em tôi đã từng mở film cho anh em xem đều công nhận là tốt...bạn nên thử lại đi
    RedStar thích bài này.
  8. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    mình nghe nói có cái imate jasjar hay còn gọi là O2 exec giá ở VN là 1200 usd có đầy đủ các tính năng tiên tiến nhất...image and excel

Các file đính kèm:

RedStar thích bài này.
  9. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    bạn coi giùm mình như vậy được chưa :

Các file đính kèm:

RedStar thích bài này.
  10. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    bạn áp dụng thông số của tôi phải kô? như vậy là được rồi...tôi thường kiểm tra bằng windows media player trong pc mở fullscreen sẽ biết chất lượng film...theo ý bạn smartmovie vậy có tốt kô?
    RedStar thích bài này.