Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. zazaza

zazaza Ex-Mod

Được Like:
    720
    thêm của bạn đây http://www.4shared.com/file/25930073/f70046ca/RealVistaUltimate14-ahmetfx.html

còn cái kia chắc làm do ram đầy wa đó , bạn retart lại máy coi sao hen
  2. chukhivuitinh

chukhivuitinh Thành viên

Được Like:
    69
    Hôm bữa chắc có lẽ là bữa họp off lạ nhất tới jờ của em mí bác à ,nhưng có lẽ vì những người khác bận việc nên ko tới đông đủ dc .Nói chung mọi người rất cởi mở ,ấn tượng là baulao là kon gái ,chuyện lạ vì trc jờ mí bé gái toàn chê e 771 như cục gạch hem hà ,đọc trên net tưởng là zai zả gái ^_^ hehehe .Bác zazà thì nói liên tục (có bác chẳng có off nào sợ bùn ~_^ ),baulao thì lè bà gái fong cách rất xì tai ,a Vân thì khá bận rộn với wán ,có lẽ e ko đc ấn tượng cho lắm ,bác Cương thì bit tiếng trc jờ mới gặp ,wả iphone của bác đã thiệt ,a alex thì cuối tuần nì lên xe bông ,cung hỉ ,cung hỉ ^_^ ,hội AN GSM đông vui ghê ,đủ mọi lứa tuổi ,máu đá banh nữa chứ (món khoái khẩu của e )

to zazà : thanks bác ,bữa đầu gặp nhưng rất cởi mở ,lúc gặp mấy bác GSM chưa wen nên chưa bit nói jì ^_^ bữa sau wen goài thì ok àh
    to bakawaii : e wên ko nói cho bác ,cái theme em để trong fần soft lun á ,có 2 cái à xbox360 với realvistaultimate 1.1 vì em thấy chỉ có 2 theme đó là đẹp thui ,jờ em tải cái realvistaultimate1.4 goài ,giống của cha zà á (to dahgsm : fải theme đó ko bạn ,mình cài bình thường ,các icon nhìn đẹp hơn hẳn nhưng mấy cái icon ngoài active stanby thì xấu wá ,tình trạng của bạn chắc dzo bạn bi full memory như bác za nói á ,restart lại ) ah có ai có cái soft tạo theme ko ? e tải wá chừng nhưng toàn ko xài dc T_T
    to baulao : e nên đi dán cái màn hình đi ,em để vậy mấy bữa nữa là nó đi lun á (nghe đâu 70k á) ,up fimware (ko bit viết đúng hem ) nữa ,fimware mới nhất hiện nay là 4.10 (có 1 số chức năng mới với chụp hình ban ngày rõ hơn nhìu ,chụp tối thì "vũ như cẫn" ,up ở gsm hết 70k ,còn mí cái soft nữa a chưa cài xong ,có source sẵn rùi đó e tự cài hen

Heheheh ,hàng của bác zà nhiều thiệt ,tối hôm sau ngồi kiếm thêm được 1 mớ lun (bổ sung thêm cái list hum bữa em ghi nhá ):
    Soft
    _emap <<< cái này kết nối GPRS đc cái bản đồ tp zoom thoải mái ,còn cái mapview kia zoom lên là mờ căm
    _ESMS <<< cái này là nhắn tin với những kí tự vui (^_^) <<< jống dzạ nà
    _GSMS <<< ( - Nhắn tin sms qua GPRS
    + Nhắn tin miễn phí trong nước, quốc tế
    + Nhắn tin có phí của một số nhà cung cấp khác
    - Tính năng khác
    + Bộ từ điển đa ngôn ngữ :Anh Việt, Việt Anh, Việt Pháp, Việt Đức, Việt Việt
    + Tra cứu danh bạ điện thoại cố định của VNPT toàn quốc)
    _bing <<< cái này là chat yahoo ,... = gprs ,mọi người coi lại trang 239 sẽ thấy link ở trang tuổi trẻ ( baulao đã thử nghiệm ,ai ko làm dc thì cứ núm ... baulao mà réo ^_^ )
    _flashlight <<< cái này là dùng làm đèn pin soi đường ( giống như nhấn nút tắt nguồn lúc khóa bàn phím nhưng ko bị tắt màn hình ,lợi ích cho a e nào toàn mò vào chỗ tối ~_- )
    _MemoryMonitor <<< wản lý ram của máy ,giúp máy tránh bị chậm vì mở nhìu chương trình
    _pdf+ <<< đọc file pdf
    _sms2text <<< chuyển tất cả tin nhắn thành file txt để chép dzô compu mà đọc ( lưu ý ,càng nhìu tin nhắn thì fải đợi càng lâu ,vì nó chuyển từ đầu tới cuối tất cả tn lưu trong máy lun )
    _stacker <<< quản lý các task đang chạy ,có chức năng nén task ,tức là file nào mà chạy nặng wá nhưng mình đang cần ko thể tắt thì ta có thể nén lại cho nó đỡ nặng nhưng vẫn chạy dc <<< ngâm ra vậy mà chưa rõ lắm )
    _TCPMP <<< cái này giao tiếp người sử dụng tệ nhưng đc cái là media jì nó cũng đọc : mp3,avi ( có thể mp4 ,wma ... << chưa test )
    _SMAssist <<< tự động trả lời = tin nhắn khi có cuộc gọi hay tin nhắn tới
    _ZScreenCapture <<< cái này trc đây có rùi nhưng ko xài nên ko cài ,jờ cứ cài vào lỡ đâu có việc cần

Game
    _Constant Techno <<< trò xếp gạch ,lúc nhỏ hay chơi ^_^
    _FootballManager <<< ko khoái thể loại này lắm vì chẳng dc đá jì cả ,ko jống trò trên máy tính vì chỉ koi tỉ số nhảy thui chứ ko koi dc diễn biến trận đấu ,còn mấy cái khác thì tương tự
    _Gravity Defied <<< biểu diễn moto ,giao diện ko đẹp nhưng chơi dzui mà khó dã man
    _Blockaziod <<< ko bit diễn tả sao ,trò này giống trò lấy tiền $ trong pc : chọn các khối có cùng màu ,giao diện đẹp
    _MM reversi <<< là 1 loại cờ ,ko bit gọi sao ,trò mà mình chặn 2 đầu thì nhưng quân ở giữa sẽ thành quân mình
    _seabattle <<< như cái tên đã nói ,mình là 1 cái thuyền chiến ,bắn ngư lôi vào các thuyền khác ,ko hấp dẫn lắm
    _S_stris2 <<< cũng xếp gạch ,giao diện đẹp
    _
    bomberman.deluxe <<< trò này của giống trò baulao nè ,nhưng ko cài vì trò bom kia hay hơn nhìu với lại chơi muti = bluetooth đc ,hum bữa khicon với zazà đã test ,mà bác Vân chơi kinh thiệt @_@

Báo cáo hết
    1 số cái của bác za nữa :
    facewarp <<< làm méo mó hình ảnh sau khi chụp <<< cái này thì kiếm thấy nhưng ko xài nên ko down lun
    moon taxi <<< trò này đơn giản nhưng vui nè ,đòi hỏi tay nghề ,mà kiếm wài hem ra
    tom clancy <<< trò này nghe lâu nhưng thấy ko hay nên ko kiếm ^_^
    XIII <<< 1 game ,ko nhớ lắm nhưng ko ấn tượng nên ko kiếm ,mà có kiếm cũng chắc ko ra ,vì tên đó sao search jờ

Định up lên trên kho download gsm mà ko bit up sao ,hình như chưa đc phần quyền ,còn up lên host khác thì tồn tại ko lâu nên thui khỏi up T_Y

Ah ,có cái nữa là kho download gsm ,ai bit rùi thì thui còn ai chưa bit thì ở trên cái thanh ngang trên cùng ,dưới mấy cái hình wảng cáo có cái chữ download đó ,mọi người click vào đó ,kho đồ chơi cho 7710 nằm ở chỗ : PHONE APPLICATIONS & GAMES / SYMBIAN S80-S90 <<< mọi người muốn tải về thì fải đăng nhập pass 2 mới được nha ,nếu ko nhớ thì thoát cái pass 1 ra ,ở bên trái có dòng lấy lại pass 2 đó ,mọi người làm theo hướng dẫn rùi vào mail đăng ký để lấy lại .
    bakawaii and zazaza like this.
  3. Bầu Lào

Bầu Lào Thành viên

Được Like:
    76
    ơ !!anh zazaza đừng có buồn!!em nói thế thoi chứ em biết là anh luôn sẵn lòng mà!!tại hum đó em về sớm ,chứ ko là em ở lại lèo nhèo cho bằng đựoc rùi!!:p
    to chukhivuitinh:để lúc nào rảnh em se đi up fimware lại!!
    to mọi người :có ai biết mua vỏ n7710 ở đâu ko?hùi đầu thì em tự vẽ =sơn móng tay lên!!sau nhìn nó nham nhở quá!!em tính thay vỏ luôn!!mọi người chỉ cho em với!!
  4. zazaza

zazaza Ex-Mod

Được Like:
    720
    dạo nì hơi bận ko có time up lên cho cáp bác kịp
    to bí ngô : em ra truyền tín mua vỏ lô đi 20k kèm bút, dán màn hình 12k
    a ko kiu bằng baulao đâu :D:D
  5. bakawaii

bakawaii Thành viên

Được Like:
    50
    Tình hình là từ hôm họp đến giờ bị mất liên tục 3 cây bút rồi, nhớ baulao nên đêm nào cũng phải đi nhậu , mà nhậu xỉn là mất bút...chán thật.
    To Nghĩa: sorry, hôm đó vô tình có 2 tiệc nhỏ của sếp, thêm 2 hợp đồng bên FPT nên chạy tới chạy lui, k lo lắng anh em nhiệt tình được, hẹn lần sau chu đáo hơn hen..
    To zaza: đặt mua giùm anh 1 vỏ lô và 4 cây bút được k? xài dần dần là oki, mua giùm chiết khấu 15% ok? cái file zaza gởi anh em đã thiệt , để nay mai rảnh mời anh em 1 chầu nhậu bí tỉ mới được ....uống cho đời bớt khổ chứ bổ bé gì ba thứ này...
    To baulao : vỏ máy em là gin, đi sơn lại là đẹp rồi, k cầm mua vỏ lô đâu, k dán màn hình thì màn hình sẽ xấu càng thêm xấu.... bữa nào lấy vespa 2 anh em đèo nhau vòng vòng saigon cho thiên hạ nhìn thèm em nhỉ.
    To mrCuong : call em để đặt bàn trước tiệc nha, giá ưu đãi và phục vụ nhiệt tình...
    To all : thu 6 này có Mỹ Tâm , anh em thích lên chơi nhé
    busy wa, đi ngủ đây!
  6. skayke

skayke Thành viên

Được Like:
    79
    oh my God lâu we ko vào trong này nhôn nhịp ghê ta
  7. Bầu Lào

Bầu Lào Thành viên

Được Like:
    76
    ...yoai !!em có nhìn nhầm ko nhỉ?anh nhớ em mà mất cả bút à ??chẹp chẹp kiểu này em phải đòi xiền mấy tiệm bán bút mới đựoc!!!chả gì thì mình cũng là tác nhân gây tăng doanh thu .....đột xuất!!mà sao anh mua có 4 cái nũa thui!!zay là nhớ em có 4 lần nữa thôi hả!!! mà anh nhớ em rùi có kêu bà xã của anh nhớ em luôn ko??chứ ko là bong da hông đây!!
    anh khỉ ui!!tình hình là đọc xong bài của anh xong thấy máy mình còn thiếu nhiều quá!!chác phải đi mua cái thẻ nhớ mới!!tại nhiều khi bị treo máy do quá nhiệt tình!!khởi động lại thấy thương luôn!!

em đang vọc vạch cái ứng dụng Presentations trình chiếu slide !!mà ko biểt nếu output hình ảnh ra băng kiểu gì!!!vì cáp nối đâu có đâu????
  8. MI3

MI3 Thành viên

Được Like:
    97
    - Em đã đọc bài về kết nối bluetooth giữa 7710 và PC để lướt web chưa, có thể dùng cách này để slideshow PP em thử xem vì anh chưa có đk nên chưa thử cách này.
    - S+Amp: Mấy bữa trước thấy có vài người muốn thử Ct này mà phải đăng ký key rồi mã số gì gì đó, hôm nay gửi lên GDS file Ct này, đã cr**ked rồi nên chỉ cần cài vào sử dụng luôn. Link đây: http://gsm.com.vn/download/?ns=download&view=file&id=6109
    - Em nên mua thẻ 1 GB MMC Pro Plus.
  9. zazaza

zazaza Ex-Mod

Được Like:
    720
    hên xui nha a ,ko bít có rảnh ko nè , chả đc nghỉ ngày nào hết trơn :D sẽ cố gắng
  10. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Anh em ở gần nhau offline vui vẻ nhỉ!
    Ai có nhu cầu lấy lại 7710 của mình thì PM nhé!