Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. dahgsm

dahgsm Thành viên

Được Like:
    12
    lần sau khi bạn gặp vấn đề gì thì nên search lại trong forum xem thử đã có bài nào giải đáp về nội dùng đó chưa rồi hãy hỏi nhá
    forum của chúng ta đã dài lắm rồi
    về vấn đề gprs của bạn
    http://gsm.vnshowpost.php?p=584643&postcount=4270
    trước đây mình nhớ có 1 bài trong forum này bày cả cấu hình cho viettel và mobi luôn(hình như có cả vina)
    mình trước cũng bị tình trạng tương tự với mạng mobi và nhờ bài viết đó mà đã khắc phục đc nhưng bây giờ ko dùng gprs nữa nên xóa kết nối rồi
    còn về version của bạn
    trên dialer nhập dòng sau: *#0000#
    trên bảng mới hiện ra thì dòng trên cùng là version của máy
    version mới nhất hình như vẫn là 4.10
    nếu chưa up ver bạn có thể đến các điểm của nokia hoặc đến trụ sở của GSM để up
    ko biết bạn ở miền bắc hay nam
    ở tp HCM là 127A Bà Huyện Thanh Quan
  2. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
  3. C975

C975 Thành viên

Được Like:
    0
    Fw?

Không hiểu sao FW của em nó lại ghi như thế này là như nào hả bác?
    Vh 04.58.0
    30-09-05
    RM-12
    Imei: 004400321623637
    Em thấy nó như thế nao ý! nhất là cái imei của nó lạ hoắc. Có bác nào giải thích hộ em cái! Thanks u các bác nhiều!
  4. MI3

MI3 Thành viên

Được Like:
    97
    - Bạn cài GPRS cho máy rồi, vậy đã đăng ký dịch vụ GPRS với nhà cung cấp chưa? (Mobi), soạn tin nhắn : DK GPRS gửi đến số 994
    - Nếu đã đăng ký rồi thì chắc bạn đã nhận được tin nhắn cài đặt cấu hình. Sau khi đã lưu cấu hình - vào control panel - internet setup - chọn mobi-gprs-wap - chọn Access pt - chọn Edit - cứ ấn next cho đến khi ra tới finish, nhưng ko finish - vào Advanced - đổi port từ 9201 thành 8080. Ok thoát ra và thử mở web lại coi.

- Ver FW này của China, bạn hãy đi up lại đi, khi up nhớ nói up FW theo bản của Châu Âu.
  5. dahgsm

dahgsm Thành viên

Được Like:
    12
    mình ko rành lắm
    nhưng theo những gì mình tích lũy đc từ forum thì version 4.58 tương đương với 4.10 nhưng là của Trung Quốc(chắc là chỉnh sửa đôi chút dưới bàn tay của các nghệ nhân Trung Hoa)
    Cái nào tốt hơn?
    Mình chẳng bít.Vì đã dùng cái bản 4.58 đó đâu
    Có nên đổi thành 4.10 ko?
    Cái nầy chắc phải hỏi những đàn anh đi trước
    Còn về số IMEI, có lẽ là do nguồn gốc xuất xứ của máy
    mình thấy imei của 7710 toàn là 355021000xxxxxx ko à
  6. zazaza

zazaza Ex-Mod

Được Like:
    720
    4.10 là good nhất rùi đóa đừng xài 4.58 nhá
  7. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Mình vừa kiểm tra lại thì thấy đó không phải là số IMEI đúng. Bạn kiểm tra lại số IMEI rồi vào đây kiểm tra thêm thông tin về máy của mình nhé.

http://www.numberingplans.com/?page=analysis&sub=imeinr
  8. C975

C975 Thành viên

Được Like:
    0
    thanks u!

cám ơn các bác đã giải thích cho em! nhưng ra ngoài ser thì người ta kiu là không chạy lại FW đc! mà em thấy máy của e bên trong nó cũng có một số khác biệt với các máy 7710 khác! đó là phần chân tiếp xúc trên main với cable có thêm 2 chân nữa (2 chấm tròn ý) phần bên dưới sim bình thường phải có một cái lỗ nhỏ! em sẽ post hình lên cho các bác xem nhé! Còn phần imei thì đúng nó là như vậy! tức là em ấn *#06# thì nó hiện ra như vậy. và cũng không hiểu sao nó lại như vậy nữa! trên thân máy cũng không có ghi rõ là model, imei, code của máy nữa (toàn ghi là XXXXXXX)

Các file đính kèm:

9. cute_guy

cute_guy Thành viên

Được Like:
    71
    bác mang tới 27a bhthanh quan anh tâm sẽ up lại fw 4.10 cho bác
  10. dahgsm

dahgsm Thành viên

Được Like:
    12
    các bác à
    cái bộ nhớ trong của máy mình để lại bao nhiêu dung lượng là hợp lí nhất nhỉ?
    thẻ nhớ thì hình như các bác nói để lại khoảng cỡ 50M.Em còn cũng cỡ đó mà ko dám chép thêm gì vào.Nhưng còn bộ nhớ trong thì em chả biết bao nhiêu mà chừa.
    Mà cái bản crk cho qua màn 28(hình như là thế) của SuperMiner là sao nhỉ
    Chơi xong màn 27 là nhảy sang màn 29 à?