Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    đố ai convert clip này mà ko bị giựt hình ( thật ra smartmovie convert tuyệt hảo mấy cũng bị giựt hình ,chẳng qua các bác ko để ý đó thôi ) . một số clip ko thấy rõ hình bị giựt , một số thì thấy rất rõ . đây là điển hình cho clip mà khi convert = smartmovie sẽ bị giựt hình thấy rất rõ .

Các file đính kèm:

RedStar thích bài này.
  2. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    mấy file cuối đây :

Các file đính kèm:

RedStar thích bài này.
  3. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    đây là clip trên đã convert theo thông số của bác cuongxn7 ( xvid mpeg-4 code , target quality : 4.00 ) ( các bác coi sẽ thấy nó giựt hình rất rõ , còn nếu mấy bác ko nhận ra được là nó bị giựt hình mà vẫn cho là ok thì thua rồi , ko có gì bàn luận ở đây )

Các file đính kèm:

RedStar thích bài này.
  4. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    mình đã thử rồi , nếu giảm bitrate xuống thấp thì vẫn bị giựt hình, với smartmovie thì ko có cách nào làm cho clip này ko bị giựt hình , nếu muốn ko bị giựt hình thì convert = nokia multimedia converter 2.0 , chất lượng ko đẹp nhưng chắc chắn ko bị giựt , các bác xem thử cái này thì biết liền

Các file đính kèm:

RedStar thích bài này.
  5. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    mình nói nãy giờ ko phải ý là chê bai smartmovie , ý mình là vầy : khi convert thông thường ( xvid mpeg-4 code , target 4.00 ) nếu chất lượng ko bị giựt thì thôi , còn đối với 1 vài trường hơp ( như cái clip trên ) nếu ai thích để vậy luôn cũng ko sao, còn nếu ai cảm thấy khó chịu thì vẫn có giải pháp đó là convert = nokia multimedia converter , cái này cho chất lượng tạm thôi chứ ko đẹp , nhưng chắc chắn ko bị giựt hình . down cái nokia multimedia converter ở đây :
    http://www.forum.nokia.com/main/0,,034-63,00.html
    user : huynhcongkhanh
    serial :0lANIEUjN/6R2IbuRoJ04s6vhX8=
    RedStar thích bài này.
  6. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    Bạn nên xem lại nguồn film của bạn trước đi; FPS của nó chỉ có 12,431,RESOLUTION 264.160... thông số đúng của 7710 là 15 khung hình /giây; RESOLUTION là 320.160 ...
    RedStar thích bài này.
  7. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    film BLUE THUNDER của bạn fps là 14,989 xem tốt luôn...chứ xài 3GP chán lắm...thứ 7 đi off trao đổi nhiều hơn...
    RedStar thích bài này.
  8. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    vậy là cái nào bị giựt hình là do fps của nó ko đúng 15 khung hình / giây . vậy cho mình hỏi làm sao để biết fps của file nguồn , xem chỉ số đó = cách nào .
    RedStar thích bài này.
  9. saddam_le

saddam_le Thành viên

Được Like:
    2
    Xin cho hỏi 7710 cài chương trình danh bạ điện thoại KPD có được ko. Mình có cài thử bảng cho s7.0, cài xong rồi ko thấy gì cả. Mấy bác chỉ dùm em nha
    RedStar thích bài này.
  10. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    những đĩa VCD có đuôi dạng *dat,mpeg...chuẩn NTSC thường có FPS 30,000...PAL 25,000 ;RESOLUTION 352.240 khi ta dùng smartmovie convert chuyễn ra *AVI sẻ có FPS [15,000>NTSC],[12,500> PAL] ,RESOLUTION của 7710 lúc này sẻ la 320.160 trong chế độ fullscreen. xem thông số này ở mục clip infor của smartmovie convert góc trái dưới của chương trình...
    RedStar thích bài này.