Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    nếu bạn nào nói smartmovie convert ko bị giựt thì hãy convert cái clip Enternal flame ( fps =30 ) mình đã up lên mấy trang trước
    http://www.gsm.com.vn/forum/showthread.php?t=16516&page=39&pp=15
    , nếu up lên mình xem ko bị giựt thì mình thua . còn mình thì cũng đã up lên đoạn convert cũng file gốc đó = MMM , chất lượng ko hề bị giựt. ở đây vì điều kiện ko cho phép , nếu ko mình cũng up lên 1 file gốc chất lượng 50 MB để tất cả thi nhau convert thì sẽ thấy kết quả liền .
    RedStar thích bài này.
  2. mer

mer Guest

Mình đã up lên bản 04.07 rồi, nhưng ko hiểu sao dạo này nó cứ hay thông báo "memory full và bảo tắt bớt ứng dụng đi" đã tắt bằng cách ấn và giữ phím cuối cùng bên phải nhưng vần ko có kết quả gì. Đôi lúc mở các ứng dụng của máy cũng ko được, kể cả messaging, clock,...tắt bật lại ko hết, phải tháo pin ra, mà cái này ghét nhất mỗi lần tháo pin là phải cài lại ngày giờ.

Và còn 1 chức năng được quảng cáo nhưng tìm ko thấy là tiết kiệm năng lượng bằng cách hiển thị một nửa màn hình. Ai biết xin chỉ giúp mình với.
    RedStar thích bài này.
  3. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    mình mới up lên bản 4.07 cũng bị tình trạng full memory y chan như bạn vậy . bực lắm , tắt hết các app rồi mà khi mở cái gì cũng báo full. mình tháo pin ra rồi sau đó vào set wallpaper lại , lấy hình nhẹ để ( đừng xài hình chụp , nặng lắm ) . xài khoảng 2-3 ngày sau thì ko thấy vấn đề gì nữa, giờ chạy rất tốt .
    chức năng tiết kiệm pin được quảng cáo đó là cái màn hình đen thui chỉ có 1 dòng ghi giờ đó . hiển thị 65*640 chứ ko phải là hiển thị nửa màn hình đâu .
    RedStar thích bài này.
  4. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    giống như bạn nói ai thích convert film bằng chương trình gì thì tùy sở thích.ở đây chúng ta chỉ phân tích thôi...chơi cái cục gạch 7710 là nhờ cái màn hình của nó;nay phải dùng mobile media để xem film với cái màn hình nhỏ xíu với độ phân giải 200.140 còn thua 208.176 của s60 thì có lẽ phải bán cái cục gạch này đi...giựt hình hay như thế nào đi chăng nửa nhưng theo tôi được biết hầu như tất cả các điện thoại dùng hệ điều hành symbian trên thế giới này đều phải cài app smartmovie để xem film trên con dế của mình...rất tiếc anh em chúng mình chưa có dịp gặp nhau để bạn xem thử những video clip của máy tôi,chúng được được convert bằng smartmovie qua những cái dĩa tôi mua có 10000$.mà những anh em được xem đều công nhận là quá đã....những anh em này là những người rất am hiểu về đt xài hệ điều hành symbian chắc có lẽ họ kô lầm...bạn nên xem lại clip enternal flame của bạn đã post lên FPS =12,431, RESOLUTION 264.160 là chưa phù hợp với 7710.
    RedStar thích bài này.
  5. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    cái fps =12,431 là cái convert rồi , cái chưa convert là fps =30, bạn nhầm rồi , cái dài 9MB chứ ko phải cái dài 4MB. bạn down về cái 9MB ấy, nó có fps=30 ( sure ) rồi convert thử xem nó có bị giựt ko.
    mình đảm bảo là file nguồn ko có vấn đề gì , bạn convert xong rồi up lên cho mình xem .
    RedStar thích bài này.
  6. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    về vấn đề này tôi đã nói sơ bộ trong trang 29 bài #425...bạn có thể xem lại để biết mình cần phải làm gì để máy kô bị như vậy...
    RedStar thích bài này.
  7. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    RedStar thích bài này.
  8. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    tôi đã convert cả 100 video clip rồi,kô ảnh hưởng gì hết,thậm chí tôi còn lấy hình chụp tạo ra film ,xóa âm thanh gốc của nó lồng nhạc nền vào mà vẩn ngon lành nên kô cần phải thử nửa...chỉ cần khi convert xong mở nó ra xem lại những thông số của nó tôi biết là đạt hay kô đạt...
    RedStar thích bài này.
  9. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    linh của nó đây, rõ ràng là fps = 30 mà ( nó nằm ở #582 và #583 , cái 9MB ấy )
    http://www.gsm.com.vn/forum/showthr...6&page=39&pp=15

cái fps = 12,84 là cái convert rồi , dài 4MB nằm ở #584

convert giùm mình cái 9MB đi nha , rồi up lên cho mình xem thử ( cũng có thể là mình convert chưa đúng , nhưng mình cần biết nguyên nhân ,mà rõ ràng là ko phải tại file gốc rồi , file gốc nào của mình cũng fps > 30 cả )
    RedStar thích bài này.
  10. cau be ngay tho

cau be ngay tho Thành viên

Được Like:
    63
    uh, anh cuong làm thử xem, để potato và anh em cùng biết mà học tập luôn
    RedStar thích bài này.