Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. cau be ngay tho

cau be ngay tho Thành viên

Được Like:
    63
    Cám ơn anh Cuong cho em cái code, tuần rồi bận quá hôm nay mới lên được
    RedStar thích bài này.
  2. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    tôi đã tải về xem thử rồi.file film của bạn thật là đặc biệt..kô biết thuộc tính của nó luôn windows media player 10 củng kô đọc được nó,smartmovie đọc được nhưng khi convert co lại còn 2/3 màn hình,cái này thì thua bạn luôn...giựt là phải...mobile media maker của bạn củng kô đọc được luôn...cái này phải nhờ chuyên gia làm film thôi
    RedStar thích bài này.
  3. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    nếu để chế độ full mới bị 2/3 màn hình, còn để medium thì ko bị , bạn cứ convert nó qua file .mpeg rồi xử lý bình thường, lúc đó để full cũng ko bị 2/3 màn hình. nhưng ko phải cái đó ko , những cái VCD của mình mua về file dat convert cũng bị giựt tương tự , cái clip đó mình down về từ trang web www.tialia.com để up lên cho nhẹ. chứ file .dat của VCD của mình thì 1 file tới 50MB lận , ko up lên cho bạn convert được.

thôi đành gác chuyện smartmovie ở đây vậy , có dịp mình gặp nhau trao đổi kĩ hơn, chứ tranh luận ở đây tốn cũng cả chục trang rồi mà chưa xong .

mình vô cùng tiếc khi ko offline bữa nay được, tự nhiên giấy tờ nhà có trục trặc nên phải đi giải quyết , ko dời bữa khác được, đúng là xui tận mạng .

thôi tặng cả nhà 1 bài hát này nghe cho đỡ buồn nè

Các file đính kèm:

RedStar thích bài này.
  4. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    đối với film này đành phải chấp nhận convert ở chế độ màn hình nhỏ nhất thì xem được...ở box crop mode bạn chọn NO...Tôi post lên các bạn xem thử có giựt kô nhé!có gì sẽ tìm cách khắc phục....

Các file đính kèm:

RedStar thích bài này.
  5. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    tiếp phần cuối

Các file đính kèm:

RedStar thích bài này.
  6. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    bạn để cái 7710 ngay trên cái màn hình của PC , rồi bấm cho 2 cái chạy 1 lúc, 1 cái bạn chạy file 9MB gốc, 1 cái chạy file 5 MB mới convert ra , thì bạn sẽ thấy file của bạn bị giựt hình liền , bạn convert cũng bị giựt y như mình vậy . mà ko phải tại file gốc đâu . file khác cũng bị .
    nhưng bạn down thử file này về xem , rõ ràng là ko bị giựt, xem mượt mà y như PC luôn , chất lượng thì ko = rồi . ở # 604 .mà cũng chẳng phải tại file này MMM converter màn hình nhỏ ko bị giựt , MMM convert nhiều clip đầy màn hình vẫn ko bị giựt .
    http://www.gsm.com.vn/forum/showthread.php?t=16516&page=41&pp=15

không những vậy , cái của bạn nghe = loa ngoài ko phát hiện được bị giựt tiếng , khi nghe = tai nghe thì cứ 50s bị giựt tiếng 1 lần( hơi rè rè) , ko để ý cũng ko biết, mà nguyên nhân là do bạn để stereo, nếu để mono ko hề bị gì .
    RedStar thích bài này.
  7. skyhorse

skyhorse Thành viên

Được Like:
    24
    Các bác cho mình hỏi tại sao mình convert ra .prc bằng Mobipocket Creator nhưng ko dọc dc tiếng việt?
    2) Cho mình xin ct repligo cho 7710 voi
    RedStar thích bài này.
  8. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    máy bạn đã cài font tahoma.ttf chưa?nếu chưa thì dùng powerfile chép font này vào ổ c/system/ tạo 1 thư mục mới đặt tên là fonts chép vào đó...khởi động máy lại...

Các file đính kèm:

RedStar thích bài này.
  9. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    convert = smartmovie muốn ko bị giựt hình và giựt tiếng thì phải :
    1. chọn xvid mpeg 4-code
    2. chọn target quality : 4.00
    3. audio settinh chọn enable và mono ( nghe = loa ngoài để mono được rồi , còn nghe = tai nghe để stereo bị giựt tiếng )
    4. Frequency : 16000Hz
    5. bitrate : 48 kbps ( để lớn hơn chất lượng cũng vậy )
    6. volume : 100% ( cái này tùy , nếu convert xong nghe nhỏ quá thì chỉnh lên 150 )
    7. crop mode : chọn no ( chọn full file sẽ lớn và bị giựt hình )
    khi open film nếu ko thấy file (video file) thì đừng bao giờ chọn All file vì đây chính là nguyên nhân dẫn đến giựt hình . nên chuyển tất cả file mà smartmovie ko hiểu về file .mpeg ( ví dụ file .dat smartmovie ko hiểu , nếu chọn all file thì vẫn thấy và vẫn convert được nhưng chắc chắn bị giựt hình )
    ok, nếu làm theo các bước trên thì sẽ có 1 film tuyệt vời .

nếu thấy rắc rối quá thì xài MMM khỏi phải chỉnh , vì MMM chính là chỉnh theo thông số trên.
    RedStar thích bài này.
  10. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    thanks , tự điển chạy rất tốt
    bác có thể nói rõ các phần mềm có công dụng gì ko : typeped , Smartner , Swizard

photoacue ko cài được nhưng vào là thoát ra liền , có lẽ không tương thích với 7710
    RedStar thích bài này.