Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. jamebond_007

jamebond_007 Thành viên

Được Like:
    1
    Xin mấy bác giúp em 7710 của em k thể remove đc font gan_perfect thế có cách nào remove nó k và font nào là good nhất cho 7710 đọc truyện,xem phần mềm tiếng việt,lướt web làm ơn post lên giùm em,em gà 771o xin đừng la em tội nghiệp
  2. dahgsm

dahgsm Thành viên

Được Like:
    12
    Font mới nhất là font phuongve rất tốt.
    Nhưng trong phần từ điển thì có kí tự phần phát âm tiếng Anh vẫn là ô vuông.
    Lâu quá ko có trả lời trên room.Thời gian từ khi màn hình của em bị cháy 1 chấm em thấy nản nản,nhưng dạo này anh chị hăng say quá khiến em cũng muốn tham gia tuy nhiên lại vào trúng thời gian đang thi giữa kì nên chịu.Thi trước đã!
  3. vanchixuong

vanchixuong Thành viên

Được Like:
    41
    có rất nhiều cách, trong đó có 1 cách, là bạn nên cài 1 ứng dụng tương tự như best file man, sau đó vào systerm delete font chữ, sau đó tắt máy, lấy pin ra, chờ khoảng 5p, gắn vào khởi động lại máy, và cài font chữ mới. Sau khi cài xong, lại tắt máy, lại tháo pin ra, và gắn pin vào.

font chữ hiện được nhiều anh em trong hội N7710 sài là font Phuongve - mem của hội N7710 làm ra!
  4. lamtungbach

lamtungbach Thành viên

Được Like:
    87
    Font tiếng Việt cho 7710 hiện nay theo mình good nhất là bộ phuongve_font_RC1.sis, bạn vào đường link sau để down về dùng, trong này có rất nhiều ứng dụng khác nữa.

http://hieu.kholuutru1.googlepages.com/choc%E1%BB%99ng%C4%91%E1%BB%93ngnokia7710vi%E1%BB%87tnam

Bác phuongve đang phát triển bộ phuongve_font_RC3.sis, đang test đoá.
    jamebond_007 thích bài này.
  5. jamebond_007

jamebond_007 Thành viên

Được Like:
    1
    Còn chuyện này còn kỳ lạ nữa,lúc trước em xài thẻ 512 mới lên 1G cách đây đc chừng 1 tuần,máy vừa format bằng *#737o# chạy version xxxxx vì là máy xách tay về vc 4.58.0 ngày 30/09/05 có ra gsm chạy vc chêu âu nhưng mà trên đó k chịu chạy nên đành đem máy về,sau khi chạy thẻ 1G cài đầy đủ chương trình và game bộ nhớ máy còn trống 74M,thẻ thì trông 34M thì máy có hiện tượng sau bỏ mấy cuốn truyện PRC vào mấy khoảng 1ooM vưa bỏ vào thì đọc đc sau khi tắt máy mỡ lại thì phần truyện bỏ vào gần 1ooM đó biến mất và phần font gan_perfect tự mất luôn,dùng powerfile để kiểm tra folder,ai pro giúp giùm em cái nha,em thì nghĩ chắc tại bộ nhớ thẻ nhiều wa nên nó tự delete bớt mà k biết có phải k???Mong các bạn có thể giúp đc mình,thân chào FC 7710 chúc cả nhà khỏe
    hic hic em down phuongve_font_rc1 về copy vào máy intall vào thì nó báo lỗi General alredy in use là sao mấy bác cái dictionary java cũng bị tương tự,buốn wa em help mình với
  6. lamtungbach

lamtungbach Thành viên

Được Like:
    87
    Sau khi dùng powerfile xóa folder fonts trong C:\system bạn vào App. manager trong control panel xoá các font đã cài trước nếu có, sau đó tắt máy, tháo pin để chừng 5 phút lắp pin vào cài đặt lại là oke ngay.

Chúc thành công nhé ....

Bạn không nên dùng tên của Nhà lãnh đạo quốc gia đông dân nhất trên thế giới Hồ Cẩm Đào để ám chỉ tình trạng máy của bạn. Thân !
  7. trungtuyen

trungtuyen Thành viên

Được Like:
    2
    Trùi ui 90k cái cáp rùi nò kho kết nối dc đau ghê luôn !cáp dku2 thử thì tốt .mua ở tgdd mà! nhưng lỗi tại con dế nó ko cho kết nối ,nó ko hiện lên hình nối usb trên dế,vậy là nó thiếu gì vậy mấy huynh ,ỏ đâu có cái vỏ zin chỉ e với ,đa tạ mấy huynh nhìu !!!! %%-
  8. gianghv

gianghv Thành viên

Được Like:
    71
    Thế còn phuongve_font_RC2.sis?****?
  9. lamtungbach

lamtungbach Thành viên

Được Like:
    87
    phuongve_font_RC2.sis là quà của bác phuongve dành tặng riêng cho zazaza, em gái đừng có mơ tưởng đến nhá.
  10. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    bạn cài PC suite chưa? Kiểm tra phần jack của N7710 xem có sạch sẽ không? N7710 tiếp xúc hơi kém đó bạn!