Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. kuldok_kuldok

kuldok_kuldok Thành viên

Được Like:
    23
    bác vào trang này
    bác vào link download , phần applications cho series 90 nhé,trong này có hầu như đầy đủ các phần mềm dành cho 7710 của chúng ta, rất vui khi có thêm bác ra nhập hội 7710 ^^ .
    Tiếc là Nokia không phát triển series 90 nữa nên cũng hơi khó khăn trong việc kiếm phần mềm
    còn về Vitalk thì hồi trước em có cài rùi, okie, bác xem thử máy đã đúng version 4.10 chưa, nếu không được thì bác thử format lại máy rồi cài lại xem sao ;)
  2. kojirole

kojirole Thành viên

Được Like:
    8
    rất cảm ơn các bn đả giúp đỡ ,mh đã tìm dc các phần mềm (mặc dù khá chua)nhưng chỉ có 1 phần mềm mà mh chưa tìm dc,đó là remote destop cho 7710 nha mh(có ***** càng zui)tks so much
  3. loithan19

loithan19 Thành viên

Được Like:
    3
    máy em củng bị vậy hoài hà nhưng ko biết lệnh format bác chỉ dùm em với
  4. haichung

haichung Top Contributor

Được Like:
    2,484
    TRƯỚC KHI THỰC HIỆN CÁC THAO TÁC DƯỚI ĐÂY, ĐỪNG QUÊN BACKUP DỮ LIỆU CỦA BẠN LẠI NHÉ!
    (Thao tác Backup xem ở cuối bài viết) .::Có 2 cách format::.
    1. Nhập vào code *#7370# (giống như nhập số điện thoại ấy). Máy sẽ hỏi bạn có muốn đưa máy trở về lúc tình trạng xuất xưởng không? Còn chờ gì nữa mà không chọn “YES”. Máy sẽ bắt đầu quá trình format lại. Sau khi hoàn tất, máy sẽ tự khởi động lại và bạn có thể sử dụng.
    2. Trong trường hợp bạn không thể sử dụng code trên (tôi chưa bao giờ dùng code mà nó không chạy cả, nhưng tôi cũng đã test cách 2 này), bạn thực hiện các thao tác sau:
    - Trước khi format phải bào đảm rằng bạn còn đủ pin cho quá trình format ( khoảng 75% pin)
    - Gỡ dây sạc và pin khỏi máy.
    - Sau khoảng 10 giây, gắn pin vào, và bật máy lên.
    - Khi bạn thấy màn hình chào của Nokia (là cái logo Nokia đó), lập tức nhấn và giữ các phím [​IMG] trong khoảng 8 – 10 giây, và cuối cùng nhấn phím [​IMG]. Một màn hình đen hiện lên, và hỏi bạn có muốn format lại máy không. Chọn OK. Quá trình format diễn ra khoảng 2 -3 phút.
    .::Backup dữ liệu::.
    Ở Menu chính, chọn Tools, chọn Backup/Restore, chọn Backup.
    Bạn có thể backup toàn bộ data, hoặc chỉ backup một số data tùy chọn.
    -----------Reply---------
    -----------Reply---------
    loithan19 thích bài này.
  5. kojirole

kojirole Thành viên

Được Like:
    8
    có ai làm ơn làm phúc post lên diễn dàn cái phần mềm photobase và phần mềm paint cho 7710 dùm em,em cảm ơn nhìu
  6. zazaza

zazaza Ex-Mod

Được Like:
    720
    cái photobase ko cr@ck đc bạn à , còn cái paint có sẵn rùi cần j cài nữa bạn
  7. kojirole

kojirole Thành viên

Được Like:
    8
    cai paint trong c/apps của em chỉ còn mỗi file paint.ini,pác copy trong máy rùi có j post lai dùm em nha em cảm ơn lắm,ai có magic touch làm ơn post lên cho em zới (chức năng giống phôtbase)
    p/s:em đọc tren mấy forum nứoc ngoài thấy cái nì,ai bik1 chỗ dơn share cho em lunz nha,tks các pác nhìu
    http://www.peroon.co.il/technology.html
  8. youbopvu

youbopvu Thành viên

Được Like:
    0
    ohm!toi dag xai 7710 nhung may cua tui bi lam sao ma tat may nhung khoi dong len thi may van giu nguyen man khoi dong chu NOKIA
  9. kojirole

kojirole Thành viên

Được Like:
    8
    đợi lâu lắm mới zô,7710 load lúc rétart lâu lắm
  10. loithan19

loithan19 Thành viên

Được Like:
    3
    tui có backlis nè tes ok trên 7710 nè nhưng chưa đu time đê up bài bac cho m@l tui sen cho nhé