Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    tự điển Anh Việt MVDict viết trên java nhìn giao diện tiếng đẹp mà tiếc là font tiếng Việt ko cài được . Ở đây có ai cài font cho tự điển đó được chưa vậy ??
    RedStar thích bài này.
  2. laizhonghou

laizhonghou Thành viên

Được Like:
    20
    Em nâng lên 4.10 tuần trước
    So với bản 4.07 thì cũng chẳng thấy gì khác biệt, máy cũng không nhanh hơn được tí nào, thậm chí thấy có vẻ còn chậm hơn 4.07 một tí
    Quay film thì vẫn ẹ, không rõ hình gì hết, mặc dù đã chỉnh chất lượng cao nhất
    Chế độ Silent vẫn không rung được

Muốn mở ứng dụng nhanh thì sau khi dùng xong đừng dùng taskspy để tắt nó, nhưng cứ để như vậy thì nó lại báo full memory
    Chịu :D
    Chẳng thà nó cứ lấy thêm bộ nhớ trong để làm cache chạy cho lẹ
    RedStar thích bài này.
  3. milkthanh

milkthanh Thành viên

Được Like:
    139
    Zậy mà từ đó tới giờ anh em trong đây đều bảo lẹ hơn.:(
    RedStar thích bài này.
  4. laizhonghou

laizhonghou Thành viên

Được Like:
    20
    Àh
    7710 của em để ý mỗi lần tháo pin ra là phải chỉnh lại ngày giờ
    Có cách nào cho khỏi phải chỉnh lại không mấy anh?
    Hình như là CMOS hết pin phải không?
    RedStar thích bài này.
  5. vaioboy

vaioboy Thành viên

Được Like:
    16
    clock của máy chạy bằng pin của máy.. ko co pin riêng... tháo ra phải chỉnh lại là quá đúng rồi
    RedStar thích bài này.
  6. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Mình đang đi lùng con này. Chiều nay mình sẽ khuân về một con và quyết định sẽ dùng con này luôn cho tới khi nào sinh con đẻ cái.
    Hì.
    Không biết có được như các pro nói không? Nếu được thế thì quá tuyệt.
    Thanks!
    RedStar thích bài này.
  7. kimquypticc

kimquypticc Thành viên

Được Like:
    182
    v 4.10 có thể có lỗi đó các bạn! Hôm tuần trước, sau khi update về, máy chạy chậm dần, khởi động có khi đến 10 phút mới lên, đến cuối tuần thì khởi động không lên nữa. Mang đi baeo hàng thì 122A nói lỗi phần mềm, flash lại hôm thứ 2, chạy nhanh thấy rỏ. nhưng đến hôm nay thì messaging không hoạt động nữa! kích vào nó giống như bạn kích vào các chương trình không tương thích vậy! Chớp một cái rồi im luôn! Định format lại, nhưng chưa biết có khắc phục được không! Các bác có ai gặp lỗi gì không vậy?
    RedStar thích bài này.
  8. milkthanh

milkthanh Thành viên

Được Like:
    139
    Không biết 4.10 có lỗi gì không.Nhưng mình chắc là do bạn cài phần mềm không tương thích,vì chắc chắc 4.10 là cái mới nhất sửa lỗi những cái cũ.Mình đan xài cái v2.5 hồi thời Napoleon tới giờ mà chưa có dịp đi Sài Gòn để up nó lên,mình cài mấy cái phần mềm vô nó bị lỗi nhưng bạn vô phần Installation log (ở control panel) nó sẽ hiển thị những phần mềm bạn cài hay gỡ ra, cứ theo đó mà gỡ những cái làm lỗi hệ thống.
    V4.10 khi cài phần mềm xong bắt buột bạn phải khởi động lại, nếu không nó sẽ bị lỗi hệ thống tùm lum, hình như nó dở ở chổ này (kinh nghiệm của thằng bạn).

Các file đính kèm:

RedStar thích bài này.
  9. super_mouse

super_mouse Thành viên

Được Like:
    4
    bạn tắt máy bật lại coi như là khởi động lại rồi còn gì. Theo mình thì chẳng có lệnh nào cả.
    Anh em nâng lên phiên bản 4.10 thấy ổn định chưa vậy, mình đang dùng bản 3.10 cũng muốn nâng lên lắm, mỗi lần đang nghe nhạc có người gọi đến nghe điện thoại xong nó chẳng thèm phát tiếp gì cả, bực cả mình.
    RedStar thích bài này.
  10. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    v.4.10 không hề bị lỗi như một số bạn đã nêu trên. minh nghĩ chắc các bạn cài phần mềm không tương thích nên mới xảy ra hiện tượng như vậy. máy mình test rất kĩ các vấn đề các bạn đã nêu và thấy ko có hiện tượng như vậy.
    RedStar thích bài này.