Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. laizhonghou

laizhonghou Thành viên

Được Like:
    20
    Từ lúc nâng cấp lên 4.10 máy em có thêm mấy lỗi lãng nhách
    Tối qua ngồi nhắn tin mãi không được, nó báo lỗi 0 đọc được text message gì đó, đành phải format máy, sau đó sợ có phần mềm nào đụng, em phải format luôn cả thẻ nhớ
    Hôm bữa bấm nút power hoài mà máy 0 bật lên được, nó cứ nhá rồi tắt, nhá rồi tắt, làm hết hồn
    Chán quá
    RedStar thích bài này.
  2. vaioboy

vaioboy Thành viên

Được Like:
    16
    nói chung, dùng di động có HĐH thì phải chấp nhận sống chung với lũ, chấp nhận sự thiếu ổn định.. cái phone có HĐH cũng như cái PC thôi... cứ 1 tuần là cài lại toàn bộ 1 lần :D

hầu hết các bạn gặp lỗi đều là do cài quá nhiều phần mềm, không quản lý hiệu quả, dẫn đến xung đột

nhưng bù lại ta được tính năng mở và tùy biến cực rộng, hơn hẳn các loại khác

theo tôi để máy chạy thực sự ổn định, sau mỗi lần chạy 1 chương trình thì ta nên và taskspy tắt nó đi sau đó compress memory, và dùng switcher để Free Memory

còn chạy đc khoảng 4 ngày thì nên khởi động lại 1 lần

đôi khi chỉ cẩn khởi động lại máy là mọi chuyện lại ngon lành, không cần 4mat làm j cả
    RedStar thích bài này.
  3. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    Bạn nào có premium-account trong rapidshare truy cập vào trang symbi@n forum tải software Arcsoft photobase for nokia 7710 post lên cho anh em xài ké với ...:D
    RedStar thích bài này.
  4. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    các bạn vất vả quá, mình từ lúc mua về chỉ khởi động lại 2-3 lần àh, máy chạy rất tốt và rất ổn định , ko hiểu máy bạn nghịch gì mà format hoài
    RedStar thích bài này.
  5. n0bita

n0bita Thành viên

Được Like:
    24
    cho em hỏi o nokia care HN da~ có VS 4.10.0 chưa ? cách đây 1 tháng em đã chạy VS trên đó chỉ có 4.01.0 thôi. nghe 4.10.0 mà thèm quá trời luôn.
    RedStar thích bài này.
  6. cau be ngay tho

cau be ngay tho Thành viên

Được Like:
    63
    @nobita: ko biết bạn hỏi N-care chỗ nào, chứ chỗ Tr.H.Đạo thì chưa có đâu.

Máy mình chưa up 4.10 nên cũng chưa thấy xuất hiện lỗi gì hết, còn 1 số phần mêm khi cài bị lỗi thì đúng là khởi động lại sẽ hết.
    Còn chuyện mấy cái pixel bị hỏng bằng soft thì mới nghe lần đầu à, xem ra 4.10 ko ổn định lắm nhỉ
    RedStar thích bài này.
  7. cau be ngay tho

Được Like:
    63
    gửi lên đây ko được đành gửi vào riengcho7710@yahoo.com
    chương trình outliner quản lý thông tin cá nhân + bảo mật
    4 themes mới rất cool
    RedStar thích bài này.
  8. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    Theme visa đẹp nhưng ko có cột báo sóng , mà mình thì lúc nào cũng cần coi cái đó. Thansk cau be ngay tho
    RedStar thích bài này.
  9. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Máy của mình chạy cũng tốt, chưa thấy bị lỗi gì cả. Trừ việc hơi bị chậm, để đi up cái firmware mới nhất vào xem sao đã các bạn nhỉ.
    Rgs,
    RedStar thích bài này.
  10. cau be ngay tho

Được Like:
    63
    ah, có cột báo sóng đó, là 4 cái cục như biểu tượng của window đó 4 cái là đầy sóng, ít dần nếu thiếu sóng ( ở ngay bên trái chữ nokia đó)
    Bro nhìn kỹ 1 chút là thấy ngay
    RedStar thích bài này.