Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. 8971338

8971338 Thành viên

Được Like:
    24
    Trích dẫn:
    Từ bài viết của 8971338
    mấy bác ơi 7710 cài wma làm nhạc chuông được đấy.mấy bác chép wa máy và dùng powerfire đổi đuôi => mp3 là máy nhận ngay hà(vào frofi.. hát đàng hòang,chà biết sao nữa????).
    wma chất lượng cao hơn hẳn mp3 mà dung lượng có nữa hà.mà đôi khi mấy bác chép wma vào máy không nhận mặc dù đuôi nó là wma,thì chỉ việc đổi thành mp3 là nó nhận ngay hà.nhưng sao một vài fire *.zip lại có biểu tượng của chương trình nhạc mấy bác có bị vậy không?

Làm sao mà được bro???????? Được là chết liền í!!!!!!!!! Chắc bro chép lộn file rồi ( Ai đó rename file mp3 trong CPU của bro thành WMA , sau đó bro lại đem file đó bỏ vào 7710 rồi rename lại thành MP3!!! Hehe quề trớt àh!) :hug: :D
    dám chắc với bạn là fire này đúng là đuôi wma. mình không biết nữa từ khi cài wmaplug để nghe wma,thì máy làm được như vậy.bạn có thề thử mà fimware mình là v04.07 .còn fimware khác thì mình không biết làm được như vậy không.mà nhac mình download từ mạng không hà làm gì có mp3.
    RedStar thích bài này.
  2. robinhood12345

robinhood12345 Thành viên

Được Like:
    37
    Trùi,em đọc xong 65 bài trong topic nay mất đúng 4-5 h(nghiên cứu kĩ mà,hehe).Mệt muốn chết,nhưng bu` lại đc rất nhiều kinh nghiệm sử dụng 7710,cảm ơn rất nhiều các bro.
    em mới mua 7710 đc 4ngay`,công nhận sướng cực luôn.
    RedStar thích bài này.
  3. robinhood12345

robinhood12345 Thành viên

Được Like:
    37
    À,em đang dùng FW 4.01,rất muốn nâng cấp lên 4.10 nhưng nghe các Bro nói là FW này bị lỗi nhiều nên lại nản.
    Cho hỏi là có thực sự là lỗi nhiều như thế ko??Vì theo em nghĩ thì phiên bản sau thuờng tốt và đuợc cải tiến nhiều hơn chứ.
    Mấy bro cho ý kiến nha,
    Thanks a lot...
    RedStar thích bài này.
  4. cau be ngay tho

cau be ngay tho Thành viên

Được Like:
    63
    welcome to 7710 family :D
    mình cũng đang dùng 4.01, đang chờ lên 4.10 mà mãi chẳng thấy đâu cả.
    RedStar thích bài này.
  5. cau be ngay tho

cau be ngay tho Thành viên

Được Like:
    63
    he, có 1 số thông tin về 7710 nè (dùng taskspy để check), mọi người tham khảo nhé:
    Family: Crystal 1
    CPU: ARM - 150MHz
    Ram: 37MB ( when stannby free 14MB, after restart free: 18MB)
    Rom: 27MB

Tiện luôn có bao da mới dành cho 7710 nè, cool luôn, mỗi tội 27$ 1 chú, trên ebay có 11$ thôi. Bao giờ có ở HN đây !!!

Các file đính kèm:

RedStar thích bài này.
  6. nhatkhuong

nhatkhuong Thành viên

Được Like:
    16
    Bro có thể cho mình cái wmaplug không? Để mình thử lại xem ! Nếu được thì đưa lên đây để mọi người cùng thử xem sao!!!:) thank!!!
    RedStar thích bài này.
  7. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Hi các pro,
    Ấn tượng đầu tiên của tôi sau khi up firmware mới đó là chuối, chuối thiệt các bạn ạ.
    Phần mềm mới, có nhiều tính năng mới nhưng hay gây treo máy quá. Hơi một tí phải khởi động lại, mặc dù tôi chưa cài gì nhiều. Một số chương trình cũng không tương thích, không chạy được. Để tôi test tiếp xem sao nhé, có gì sẽ hỏi các pro.
    À, làm thế nào để format lại máy hả các bạn. *#7303# chỉ là reset về default setting thui.
    Các pro giúp mình với. Gần như hầu hết các phần mềm mình có đều không chạy được trên FW mới 4.01 này như: ATM Infor, Am lich,...Trong khi FW cũ mình vẫn chạy các phần mềm này bình thường. Có ai bị lỗi như tôi không? Hoặc mọi người có các phần mềm chạy được trên FW 4.01 thì up lên cho tôi xài với.
    Tks a lot!

Oe oe, không ai giúp tôi với à. Nhiều phần mềm, cả games nữa trước đây đều xài được trên FW cũ, bây giờ thì chịu rùi trong đó có cả SmartMovie mới đau tôi chứ. Click vào một cái nó chạy rồi thoát ra ngoài màn hình luôn, không thấy báo lỗi gì xất. Hic.
    Còn vấn đề nữa đó là phần Tin nhắn. Tôi vẫn muốn hỏi các pro có cách nào lưu tin nhắn ra thẻ nhớ không? Và cách backup tin nhắn lại thế nào. Trước khi tôi đi cài FW mới, tôi có copy toàn bộ thư mục Mails trong C:\system
    Bây giờ copy ngược trở lại không được nữa mới chán chứ.
    Hồi trước tôi dùng con N6600 tôi vẫn làm thế mà, chạy ngon lành. Hic.
    Các bạn giúp tôi với nhé.
    Thanks!:((

Theo bản thân tôi thì WMA hay MP3 nghe chất lượng đều ngang nhau. Âm thanh trong, rõ và sắc là tùy thuộc vào Bitrate và Frequency phải không các bạn. Nếu cả WMA và MP3 các bạn đều để là 44Khz và 128 bps thì nghe như nhau thui. Dung lượng cũng thế à.
    Nếu các bạn giảm nhỏ Bit rate hoặc Frequency xuống thì dung lượng sẽ giảm nhưng chất lượng kém hơn nhiều. Các bạn thử mà xem.
    Rgs,
    RedStar thích bài này.
  8. milkthanh

milkthanh Thành viên

Được Like:
    139
    V4.10 không có lỗi gì đâu nhé, thằng bạn mình nó xài phà phà cài từa lưa hết đâu có gì đâu, mình thì đang xài cái version thời Napoleon (do chưa có dịp đi Sài Gòn nâng cấp)
    <---Smart Movie Click vào một cái nó chạy rồi thoát ra ngoài màn hình luôn, không thấy báo lỗi gì xất.
    --> Do bạn mở quá nhiều chương trình mà chưa close lại hết, cho nên máy hết ram khi mở Smart Movie.Cái này xài Version cũ vẫn bị.Giải pháp: đóng lại hết các chương trình và mở Smart Movie, hoặc restart máy lại.
    <--- Cài các chương trình ATM,...bị lỗi.
    ---> Bạn nên format máy bằng 3 nút (2 nút cuối bên trái và nút chính giữa bên phải) để máy trở về ban đầu.
    RedStar thích bài này.
  9. kimquypticc

kimquypticc Thành viên

Được Like:
    182
    Nếu bạn up lên hôm nay thì phải là 4.10 chứ? Với cái 4.10 tôi vẫn cài các phần mềm như thông thường, tất cả đều lấy ở trên này, bên Thiên Long và *********** thôi! Lúc mới về cũng bị vài lỗi, phải format lại 2 lần, đến bây giờ 2 tuần rồi thì thấy OK. Mà *#7370# là cho về ban đầu luôn mà bạn, chỉ trừ lockcode là giử nguyên thôi! Nói chung là cũng không suôn sẽ lắm, thi thoảng vẫn có mấy lỗi khi cài soft mới chẳn hạn không có shortcut ngoài desk nhưng tắt máy khởi động lại thì hết; Bạn thử format máy và cài lại xem!
    RedStar thích bài này.
  10. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Cám ơn các bạn nhé!
    Tôi cũng muốn format một cái cho sạch rùi cài lại, dzưng mà hông biết format kiểu gì? Ấn 3 phím như bạn gì nói không được. Chẳng hiểu gì cả.
    Các bạn chỉ giúp tôi với.
    Tôi vừa đi cài FW ở Nokia Care 21 THĐ Hà nội Ver 4.01 23/05/05
    Rgs,
    RedStar thích bài này.