Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. kimquypticc

kimquypticc Thành viên

Được Like:
    182
    Nếu bạn up lên hôm nay thì phải là 4.10 chứ? Với cái 4.10 tôi vẫn cài các phần mềm như thông thường, tất cả đều lấy ở trên này, bên Thiên Long và The gioi mo bi thôi! Lúc mới về cũng bị vài lỗi, phải format lại 2 lần, đến bây giờ 2 tuần rồi thì thấy OK. Mà *#7370# là cho về ban đầu luôn mà bạn, chỉ trừ lockcode là giử nguyên thôi! Nói chung là cũng không suôn sẽ lắm, thi thoảng vẫn có mấy lỗi khi cài soft mới chẳn hạn không có shortcut ngoài desk nhưng tắt máy khởi động lại thì hết; Bạn thử format máy và cài lại xem!
    RedStar thích bài này.
  2. milkthanh

milkthanh Thành viên

Được Like:
    139
    Sorry!Hướng dẫn cụ thể lại cho bạn nè!
    1.Tắt máy.
    2.Tháo thẻ nhớ ra.
    3.Khởi động máy lên!
    4.Lúc máy đang hiện chữ NOKIA thì nhấn 3 nút như mình chỉ (chú ý lấy ngón cái đè 2 nút phía dưới bên tay trái, và nhấn nút giữa bên tay phải sau khi nhấn 2 nút kia).
    5.Nó sẽ hiện ra 1 thông báo hỏi bạn có format máy ko?OK là xong.
    RedStar thích bài này.
  3. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Mà tôi vẫn chưa cài được GPRS và Tiếng Việt các bạn ạ. Copy file font tiếng việt, rùi cài cả bộ cài font mà các bạn gửi cũng vẫn không được. Vẫn chỉ hiển thị ra ô vuông thui.
    Còn GPRS thì vào trang Mobile đăng ký rùi, nó gửi tin nhắn, save vào rùi nhưng vẫn không được. Khi connect, biểu tượng GPRS xuất hiện có nghĩa là connect đã thành công đúng không các bạn. Nhưng vào bất kỳ trang web nào là báo lỗi System Error. Chẳng hiểu gì?
    Sao dùng con N7710 này khó thế nhỉ? Mãi không được như ý gì cả?
    Các bạn giúp tôi với.
    Tks,

Thanks!
    Tôi làm được rùi, ấn đi ấn lại mãi mới được.
    Bây giờ tôi sẽ cài từ từ các ứng dụng. Hy vọng nó OK!
    Còn vấn đề T.Việt và GPRS nữa nhé, các bạn chỉ cho tôi với!
    Thank again!

Help me với! Chán kinh!
    Smart Movie không chạy được thì xem phim kiểu gì hả các bạn. Hic hic.
    Tks

Hic hic. Cài đầy đủ roài bạn ạ. Tôi xài N6600 mãi rùi, ba cái vụ cài đặt này tôi đâu có lạ. Vậy mà vẫn không được mới đau chứ. Trước khi up lên FW mới thì tôi vẫn xài Smart Movie 2.76 được. Sau khi up xong thì chịu, chạy không được nữa.
    Tôi vừa format, cài lại rùi, vẫn không được luôn!
    Còn vụ T.Việt nữa, đau đầu quá đi mất, vẫn không được gì cả. Hic hic.

Vụ funring tôi cài được rùi, may mắn thui. Bây giờ đổi lại có khi lại lỗi cũng nên.

Các bác giúp em với. Bác CuongNX7 đâu roài cho em nhờ tí.
    Em mới kiếm được phần mềm Convert Video cho N7710 phải nói là đỉnh. Nó có thể convert được đủ các loại dạng video đầu vào và đầu ra có thể là 3gp để chạy trên Real hoặc Avi để chạy trên SM.
    Chất lượng của file AVI sau khi convert thì khỏi nói, chất lượng rất nét nếu xem bằng Windows Media trên PC khi so sánh với chất lượng file gốc.
    Ặc ặc, mỗi tội máy mình SM vẫn chưa chạy được để test, chán thế.
    Các bạn có bản SM nào chạy được trên FW 4.01 không up lên cho mình với.
    Mình thử các bản SM trên diễn đàn rùi mà không bản nào chạy được cả.
    Thanks!
    RedStar thích bài này.
  4. milkthanh

milkthanh Thành viên

Được Like:
    139
    <--Vấn đề tiếng việt.
    -->Chỉ hổ trợ cho version từ 4.01 trở lên, và chỉ có tác dụng hiện tiếng việt khi duyệt web!Còn tin nhắn thì vẫn chưa có giải pháp.Bạn có thể lên trang Briefcase Yahoo, user: angiangnokia7710, pass:123456 để tải các font tiếng việt về. Dùng powerfile tạo 1 thư mục "Fonts" tại C:\System\, sau đó copy các font cần thiết vào thì sẽ OK!
    <-- GPGS:
    -->Soạn tin nhắn gì đó mình quên rùi, hình như là SET GPRS gởi 900, họ sẽ gởi cho mình 1 tin nhắn để cài. Nếu ko?Bạn lên trang vinaphone.com.vn, đăng ký 1 acc rồi tự set GPRS cho tài khoản của mình!
    RedStar thích bài này.
  5. kimquypticc

kimquypticc Thành viên

Được Like:
    182
    Cài GPRS bằng tin nhắn thì viết GPRS N7710 gửi 994 nha.
    Cài MMS thì viết MMS N7710 cũng gửi 994 luôn!
    RedStar thích bài này.
  6. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Thanks!
    Vụ GPRS và MMS mình làm được rùi, còn vụ View font Tiếng việt thì vẫn chịu. Đã copy font vào thư mục C:\systems\fonts rùi nhưng vào web vẫn không view được tiếng việt.
    Smartmovie vẫn không chạy được các bạn ạ. Đau quá thể.
    Bạn nào có bộ Real Converter cho N7710 không cho tôi xin với, để tôi thử convert sang đuôi .rm xem bằng Real Player xem.
    Các bạn giúp với!
    RedStar thích bài này.
  7. kimquypticc

kimquypticc Thành viên

Được Like:
    182
    Smart movie đã cài codec chưa? Cài V2.76 đi! Tôi cài cái này ngon mà!
    Bạn Namfat này, cái vụ funring bạn cài được chưa vậy? Tôi cũng cài mà không thấy nhạc nhẻo gì đâu!
    RedStar thích bài này.
  8. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    v4.01 xài SM 2.73 đó bạn , chịu khó search lại đi tại vì mình xóa bản này rồi ,đang xài 2.76
    Phần mềm convert video mình đang xài vẫn là SM converter
    RedStar thích bài này.
  9. robinhood12345

robinhood12345 Thành viên

Được Like:
    37
    chán thật,hình như ở miền nam co FW 4.10 rồi mà ngoài Hà Nội này vẫn chưa có.Hôm qua mình lên trung tâm bảo hành ở 18 Điện Biên Phủ,Hà Nội mà FW 4.01 còn chưa có.ặc ặc.....Bro nào biết cài FW 4.10 ở đâu ko vậy(Hà nội nhé)
    RedStar thích bài này.
  10. kimquypticc

kimquypticc Thành viên

Được Like:
    182
    BÁC TÌM ĐƯỢC GÌ THẾ? ĐƯA LÊN ĐI ANH EM CÙNG TEST XEM! LÂU RỒI KHÔNG AI CÓ GÌ MỚI HẾT!
    MÀ FW CỦA BÁC VẪN LÀ 4.01 À? TƯỞNG LÀ 4.10 CHỨ?
    RedStar thích bài này.