Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. robinhood12345

robinhood12345 Thành viên

Được Like:
    37
    to n0bita : Cái active standby có chức năng giống như S60 có màn hình chính vậy,khi bạn ấn menu thì nó sẽ hiện ra cái màn hình,bạn có thể thay hình của bạn hoặc ng iu làm hình nền,nhìn giống s60 thích lắm.Mình thích nhất FW4.10 là ở chỗ này đó.Bạn vaof control panel chonj myview,roi thay desk = active standby.Sau do ban chi can kick menu la no hien ra man hinh.Giong S60 y.(luc go dc TV luc lai ko dc,cha'n)

Còn cái khóa phím tự động vẫn có mà,chắc bạn nghịch linh tinh nên ko cho nó hoạt động nữa thui,thử tìm lại sẽ có luôn.Màn hình cảm ứng mà ko khóa phím tự động chắc chết mất.
    RedStar thích bài này.
  2. n0bita

n0bita Thành viên

Được Like:
    24
    cho mình hỏi thêm câu hỏi nữa nhé:
    1. active standby , minh đã làm như thế nhưng làm thế nào để nó luôn là màn hình chính hả các bạn , mõi lần muốn nhìn thấy nó thì li phải vào deck=>active standby mới đc, làm thế nào mà khi thoát ra vào thẳng active standby đc ko ???
    2. bác nào dùng chỉ cho em thông số Total Video Converter đi, em cài toàn bi giât hình và âm thanh , bực lắm. em cài ra xem đẹp lắm nhưng giật tung đít, chỉ giáo nhanh nhé các bác !!!!!:confused:
    RedStar thích bài này.
  3. CUONG-PERMANENT

CUONG-PERMANENT Ex-Admin

Được Like:
    712
    Bấm nút dưới cùng bên trái nó sẻ trở về active standby...
    RedStar thích bài này.
  4. cau be ngay tho

cau be ngay tho Thành viên

Được Like:
    63
    @Nobita:
    tôi có cách dùng Active stanby như sau
    1. vào control panel\my view chọn là active stanby (chương trình my view là chương trình cho phép chạy nhanh 1 ứng dụng khi bạn ấn phím desk - phím dưới cùng bên trái).
    2.Giờ khi đang ở màn hình desktop thì bạn ấn phím desk nó sẽ kích hoạt active stanby, muốn trở lại màn hình desktop lại nhấn phím đó
    3.sau khi dùng xong 1 ứng dụng, bạn ấn phím desk 2 lần, nó sẽ chuyển về chế độ active stanby, sau đó bạn ấn giữ phím dưới cùng bên phải 10s nó sẽ tắt hoàn toàn ứng dụng vừa chạy

Muốn chỉnh khóa phím tự động vào control panel\display
    Brightness period: chọn khoảng thời gian màn hình bật sáng (tốt nhất là 30s)
    Screen saver time-out: chọn khoảng thời gian để tắt màn hình (như kiểu screen save của PC, nên chọn 1min)
    Screen saver losks display & keys: tích vào đây để kích hoạt chế độ khóa bàn phím + màn hình

Total video converter tui mới chỉ thử nghiệm được kiểu 3gp thôi, xem ko giật đâu, có điều ko đẹp lắm, so vơi SM thì Sm mượt hơn, ko bị hạt nhiều, mỗi tội hơi nặng, hình ảnh chuyển động nhanh hơi giật. Đấy là convert cùng 1 file nguồn, thông số SM để 4.0 128Kbs sound, reduce frames, force mono
    Với TTV converter khi import file nó sẽ hỏi bạn chuyển sang định dạng nào, bạn chon 3gp video. sau đó vào settings
    mục video option:
    tích vào avtivate high quality settings
    các thông số còn lại bạn để 15 frame/s, 75 kbs cũng được, thử chọn original , có 1 số file để original chạy mướt hơn. :D
    muc video size
    chọn QCIF (174x144)
    aspect: chọn 4:3 bình thường, hoặc 16:9 đó với video wide screen
    mục audio option tôi để thiết lập như của nó, ko thay đổi gì

have fun
    RedStar thích bài này.
  5. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Thực sự là không được bạn à. Lúc vừa lấy máy từ TTBH, chưa cài phần mềm gì cũng không được. Hic. Giữ rùi ấn mãi chẳng thấy gì. Nó vẫn báo là Closing Applications nhưng không thấy đóng.
    Hic.
    Công nhận là FW này chạy nhanh hơn thiệt, vù vù luôn. Sướng thế.=D>
    Phần mềm hỗ trợ nhiều hơn chứ. Thích ơi là thích. Và lại có Active Stanby.
    Bây giờ thì sành điệu rùi.
    À, ai có phần mềm ATM Infor chạy được trên FW 4.10 cho tôi xin với. Của tôi cài không được. Chạy thoát ra luôn.
    Hôm qua tôi vừa mua 1 miếng dán màn hình. Về loay hoay không biết dán thế là mất toi 100K. Đau quá thể. Quay lại chỗ mua, nhờ nó dán nó cũng không dán. Nó bảo đây chỉ bán chứ không dán. Thế mới đau. Hóa ra khó dán thật, hoặc không thể dán được hay sao ấy.
    Các bạn có kinh nghiệm có thể cho tôi biết chỗ nào ở HN dán được miếng dán màn hình không?
    Thanks! :hug:
    RedStar thích bài này.
  6. milkthanh

milkthanh Thành viên

Được Like:
    139
    Mình cũng bị hư 1 miếng dán màn hình giống bạn, mất toi 130k!
    Cuối cùng mình cũng rút kinh nghiệm:
    1. Lý do mình dán bị hư là do mua miếng dán màn hình 2 lớp (loại của Nhật, nó sần sần) là loại xài keo nên rất khó dán, dễ bị bong bóng, một điều nữa là khi bóc lớp nilon ra để dán rất dễ làm phần keo trên miếng dán chính bị dính theo-->hỏng miếng dán.Điều nữa là loại này dán vô làm màn hình rất tối (phải nói là giảm 50% độ sáng,mình thấy thế!),và giá mắc!
    2. Cuối cùng mình nhờ thằng bạn mua loại miếng dán 3 lớp của China (70k):lúc mua người ta nói xài keo nhưng khi dán mình mới biết nó là từ tính, không dùng keo, dán xong theo mình nhận xét độ sáng màn hình ko bị ảnh hưởng gì cả, rất đẹp (loại 3 lớp:lớp chính nằm giữa, khi dán mình bóc lớp 1:lớp này che mặt từ tính của lớp chính, sau đó dán lên màn hình, dán xong kéo lớp thứ 2 ra phần còn lại là lớp chính).Khi dán dùng miếng carton (kèm theo bộ dán) để cà cho miếng dán sát màn hình và ko có bong bóng,và khi bóc miếng nilon thứ 2 thì đừng dùng miếng carton cà nữa, sẽ làm miếng chính bị xướt đấy.
    Chú ý: khi dán các bạn nên tháo vỏ máy ra, để lộ nguyên cái màn hình cho dể chùi trước khi dán và cho dễ dàng lúc dán nữa, tháo cả 2 vỏ trước và sau, tháo rất dễ ko làm tróc tem đâu mà lo.
    RedStar thích bài này.
  7. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Bạn ơi bạn chỉ cho mình chỗ mua loại 3 lớp này với. Mình ở HN nhé. Nếu các bạn biết chỗ nào vừa bán vừa dán luôn chỉ cho mình với. Mình sợ lắm, mua về không dùng được thì khổ. Mà loại màn hình cảm ứng này thì nhất định phải dán các bạn nhỉ, nếu không nó xước hết.
    Hic. Gấp các bạn nhé. Chiều nay T7 không phải đi làm mình tranh thủ đi dán luôn.
    Thanks!=D>
    RedStar thích bài này.
  8. milkthanh

milkthanh Thành viên

Được Like:
    139
    Bạn mua miếng dán 3 lớp đi, dán dễ lắm vì nó dùng từ tính mà.Dán hư có thể tháo ra dán lại mà,không sợ hư đâu.Đâu có khó gì đâu!
    RedStar thích bài này.
  9. kimquypticc

kimquypticc Thành viên

Được Like:
    182
    Ở TP.HCM nhiều lắm, miếng dán 3 lớp chỉ có 50.000đ thôi! Nếu bạn không tìm ra nó ở HN thì nhắn tin đ/c cho tôi, tôi gửi bưu điện cho. Chuyện thanh toán thì đơn giản mà: chỉ cần nạp mobiEZ là OK! Số của mình là:0903712644.

Không biết có ai thích phim họat hình Tom and Jerry không! Tôi có 10 tập, mỗi tập hơn 10M một ít. Nếu có bác nào thích tôi sẽ cho lên riengcho7710!
    RedStar thích bài này.
  10. andycole

andycole Thành viên

Được Like:
    12
    Bác nào ở HN ra 85 Khâm Thiên nhé!50k 1 miếng dán 3 lớp!Em mua về dán ngon ơ!
    Các bác cho e hỏi Total Video và Smartmovie cái nào dùng ngon lành hơn.E dùng Smovie vẫn OK mà!!

Mình mua có 50k thui hà,mà dùng chẳng kém la bao nhiu,Bạn ra Thái Hà mà mua(đối diện bể bơi Thái Hà),có thể mang về nhà dán hoặc nhờ mấy chị ở đấy dán cho.Tuần trc mình mua ở đấy rồi mang về nhà dán,thấy dễ òm.Theo mình mua cái 50k là đc,dùng 1 thời gian nó bị xước rồi thay cho dỡ tiếc.

Còn về cái SM converter mình thấy là ok lắm rùi,chỉ cần cài thêm Codec MP4 và làm theo hướng dẫn của bác Cuongxn là ngon lành ngay.

Kimquyttic gửi lên riengcho7710 đi,mình khoái phim này lắm,xem ko thấy chán,up luôn lên rùi thông báo để mình down nhé.
    A,tiện thể cho hỏi có bác nào biết chỗ nào bán card reader kiêm luôn USB ko?Giá cả là khoảng bao nhiu??Mình ở HN
    RedStar thích bài này.