Thảo luận Nơi yêu cầu và giải đáp các thắc mắc về Nokia 7710

Thảo luận trong 'RIÊNG CHO NOKIA 7710' bắt đầu bởi CUONG-PERMANENT, 29 Tháng sáu 2005.

1. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    2 cách này hoàn toàn khác nhau bạn ơi.
    - *#7370# là lệnh reset setting. Khi bạn ấn lệnh này các setting sẽ set về default hết
    - Còn ấn 3 nút là format máy. Bạn ấn phím Desk+Phím Menu+Phím giữa bên phải. Tất cả các dữ liệu trên máy sẽ mất sạch sành sanh. Lưu ý bạn nên backup dữ liệu trước khi format.
    RedStar thích bài này.
  2. namfat

Được Like:
    4,605
    Lần trước mình đi mua cũng không có đồ xịn cuối cùng đành phải mua một cái bao da to nhất dành cho dòng PPC mới được. Cũng may là vừa xinh.
    Rgs,
    RedStar thích bài này.
  3. eulb

eulb Thành viên

Được Like:
    19
    to pác skyhorse

cho em 1 cái key luôn được không bác ơi?
    email: mamuong@gmail.com
    imei: 355021000177375
    thanks
    RedStar thích bài này.
  4. eulb

eulb Thành viên

Được Like:
    19
    IM-plus

bác nào chat bằng IM-plus xin chỉ giáo. Em cài vào chat bằng msn được nhưng yahoo thi không, nó bảo là cann't contact to server...
    Bác nào cho em coi thử thông số host và port trong yahoo preferences được không a?để em đối chiếu, lạ thật....thanks
    RedStar thích bài này.
  5. cau be ngay tho

cau be ngay tho Thành viên

Được Like:
    63
    Mình đã dùng *#7370# để format máy rồi, ko hiểu sao dùng 3 nút ko được, tắt máy(ko phải là restart bằng cách tháo pin đâu) khi có chữ Nokia thì ấn cả 3 nút như milkanh hướng dẫn (menu. desk, switch) nhưng chẳng có chuyện gì xảy ra cả, máy vẫn chạy bình thường.
    nhưng mà ko hiểu sao dùng *#7370# máy vẫn format mà, mất hết sạch dữ liệu.
    Tuy nhiên máy vẫn âm thầm restart như thế. mặc dù ko cài gì cả
    Chẳng lẽ là do virus? nhưng như thế thì vô lý, vì format máy lấy dữ liệu từ Rom, nơi ko thể bị virus xâm nhập chứ
    Còn pin lỏng thì cũng ko chắc lắm, vì nếu thế thì từ trước mình cũng phải bị chứ, mình dùng 7710 được gần 1 năm rồi. anyway vẫn chèn thêm miếng giấy cho chặt, để xem thế nào.
    Chẳng lẽ do bộ phận lấy điện từ pin ra có vấn đề à,mình ko rành phần cứng điện thoại lắm nên đoán thế thôi. Mang ra n-care họ mổ xẻ thì kể cũng xót lắm, chắc gì đã sửa được mà còn nặng thêm
    ai có biết gì ko thì giúp mình nhé, thx
    RedStar thích bài này.
  6. namfat

Được Like:
    4,605
    Bạn phải ấn 3 nút để format mới ăn thua. Không thì chắc chắn nó vẫn bị lỗi đó. Bạn phải ấn 3 nút khoảng 5,7 lần mới được. Cứ thử đi đừng có nản.
    Trước khi format nhớ lấy thẻ nhớ ra nhé.
    Thêm một nguyên nhân nữa, bạn xem lại pin đi, liệu có phải pin xịn của chính hãng không? Nếu là pin xịn mà còn bảo hành thì qua Nokia-Care đi cho nó thay viên pin khác.
    Rgs,
    cau be ngay tho and RedStar like this.
  7. cau be ngay tho

cau be ngay tho Thành viên

Được Like:
    63
    sao mình ấn mà nó chỉ hiện lên mỗi chữ Nokia rồi đứng im đấy
    không hiện thêm thông báo gì
    cũng ko dám tháp pin vì sợ làm hỏng máy
    RedStar thích bài này.
  8. eulb

eulb Thành viên

Được Like:
    19
    bạn thử tháo pin ra nhưng phải đợi khoảng 10 giây roi hãy gắn lại rồi khởi động lại thử xem
    RedStar thích bài này.
  9. namfat

Được Like:
    4,605
    Khi nào nó hiện lên chữ Nokia bạn ấn đồng thời 3 nút nhé. Làm vài lần đi sẽ được. Có lần mình format mãi không được, ấn khoảng 10 lần gì đó không được tức quá định thôi chẳng format nữa, đến lần thứ 11 lại đựơc.:whew:
    RedStar thích bài này.
  10. andycole

andycole Thành viên

Được Like:
    12
    Máy e từ hồi up lên 4.10 cũng hay bị treo và tự khởi động lại!!!!E hay format = 7370.Chưa thử 3 nút bao giờ!!!Không biết nên 4mat = cách nào tốt hơn!
    RedStar thích bài này.