Nokia N70 Club (Thắc mắc kỹ thuật...)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi Ferrari, 30 Tháng năm 2005.

1. potato

potato Thành viên

Được Like:
    163
    N70 nghe nhạc to = P910i ko?
  2. thaiphong82hp

thaiphong82hp Thành viên

Được Like:
    189
    Bàn phím hơi nhỏ thật, nhưng vẫn chấp nhận được( vẫn to hơn phím của 6670 thì phải?), cái mà tớ ghét nhất ở nó lại là cái nắp trượt phía sau,tuy trượt lên trượt xuống trông pờ rồ nhưng nó làm mình cầm máy rất không chắc tay,cứ lỏng lỏng thế nào ấy.
    Còn về loa,hôm rồi ngồi với ông anh cùng công ty dùng P910,cả 2 máy(p910 của ông ấy và N70 của tớ) đều có cùng 1 bài nhạc, tớ đưa cả 2 máy ra sau lưng, bật bài đó rồi hỏi: đố anh biết máy anh hay may em kêu? Ông anh nghe 1 tí rồi trả lời: "máy anh". Ah ha, giơ ra con N70 của mình đang phát bài đó :D
  3. sunshine

sunshine Thành viên

Được Like:
    0
    N70 và 6680 nên chọn cái nào ?

Theo mình nghỉ, nếu lưa chọn giữa N70 và 6680. Nên chọn 6680 hơn, đáng giá hơn . Tuy N70 camera 2.0 nhưng hình như chẳng khác biệt gì so với 1.3, còn FM thì ít khi dùng lắm ! Hơn nữa nghe nói thằng N70 hình như chuyển động ở màn hình menu chậm hơn 6630 và 6680. Nokia ra dòng N sao ít quá trời, N70 cơ bản giống 6680, N90 thiên về chụp hình( chụp đẹp lắm, chụp đc ban đêm đó ! Vì nó xài ống kính Carl Zeiss mà), còn N91 thiên về nghe nhạc( nghe rổn rảng luôn đó ! Có sẳn Equalizer đó). N70 tuy thanh mảnh hơn 6680 nhưng nắp che camera gồ lên khó chịu lắm thì phải.
  4. thaiphong82hp

thaiphong82hp Thành viên

Được Like:
    189
    tất nhiên khi mua phải cân nhắc rồi. Nhưng N70 người ta gọi là " bản nâng cấp" của 6680 đó bạn. Đã gọi là "nâng" thì phải là hay hơn rồi . Tuy nhiên tùy theo nhu cầu sử dụng và giá cả mà quyết định thôi.
  5. sunshine

sunshine Thành viên

Được Like:
    0
    Chỉ là quảng cáo thôi bác ơi ! Xài thử đi ! Nó mới ra mà đâu có mắc hơn 6680 bi nhiêu đâu ? Về phần cứng cơ bản chỉ nâng cấp camera thôi. Theo tui thấy giống như 1 máy tính cũ cài HDH mới thôi(Symbian 8.1a đó !), bởi vậy chưa chắc hay hơn cái cũ. Chụp hình tuy 2.0 nhưng bỏ vô máy tính coi chẳng có khác biệt gì lớn so 1.3 đâu ! Vài ý kiến vậy thôi bác hén, 9 người 10 ý mà !
  6. sunshine

sunshine Thành viên

Được Like:
    0
    Bác biết tại sao nó không nét hơn 1.3 hông ? Vì số lượng điểm tăng lên nhưng bậc tương phản giữa các điểm ảnh không tăng, vậy đó. Giống như máy ảnh kts thôi, cùng số lượng chấm nhưng cái này lại chụp rõ hơn cái kia. Thằng N90 xài ống kính Carl Zeiss mới nét đó (ống kính quang học mà), đó là bước đột phá của chụp ảnh trên dtdd, bởi vậy ống kính cồng kềnh phải thiết kế ở phần gáy mới có đc chiều dài đó. Hì hì hì... Thân !
  7. Hoangvanloi

Hoangvanloi Guest

Bác sunshine nói chiện hay quá trời !!! Cám ơn nhe.
  8. smartphone

smartphone Thành viên

Được Like:
    6
    chụp ảnh như thế để chơi thì cũng là ổn rồi.Mình đang chán đây nhưng cũng chẳng biết dùng máy gì nữa đây.
  9. sunshine

sunshine Thành viên

Được Like:
    0
    Uh, mua đt khó nói lắm ! Nếu theo kiểu dáng thì chức năng lại không vừa ý. Chán lắm ! Quan trọng là bạn cần gì thôi. Vừa ý thì mua đại, mai mốt có cái hay hơn thì đổi lo gì !
  10. hiphop

hiphop Thành viên

Được Like:
    10
    Vỏ N70 chống xước hả các bác ?