Nokia N70 Club (Thắc mắc kỹ thuật...)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi Ferrari, 30 Tháng năm 2005.

1. Cuong85

Cuong85 Ex-Mod

Được Like:
    1,618
    HAPPY NEW YEAR TO ALL MEMBER OF N70 CLUB, gần tết lu bu quá nên chẳng có gì bàn tán cũng buồn nhỉ :D?
    qmai and PHUCHUNG2005 like this.
  2. dammeS60

dammeS60 Thành viên

Được Like:
    37
    cho em xin hỏi....hình như phân biệt N70 và N70ME là:...khi cài PC của N70 (vào computer)thì không nhận được tín hiệu củu N70ME...Của N70ME thì không nhận của N70...Của PC nào thi đi với dòng máy đó thì phải...xin anh em đóng góp ý kiến và kieåm tra thử dùm mình với nhé...thanks
  3. anhldit

anhldit Thành viên

Được Like:
    22
    Chúc mừng năm mới anh em N70 Club, anh em mà offline được thì tốt nhỉ. Thấy hội N73 hay offline mà anh em N70 thì hơi đuối khoản này
    qmai and PHUCHUNG2005 like this.
  4. Blood Elf

Blood Elf Thành viên

Được Like:
    243
    bạn nhầm rồi , ý bạn là cắm cable kết nối với máy tính = PC suite hả ? phân bịt N70 và N70ME có rất nhìu cách:
    1- Vỏ máy màu đen của N70ME thì phần nắp camera và nắp đuôi màu đen bóng , phần còn lại là đen mờ và bàn phím màu đen có hình nốt nhạc ở phím đặt biệt bên tay phải .(có thể thay)
    2- N70ME có bộ theme đặc bịt : theme 1 màu xanh lá , theme 2 màu đỏ , N70 thì ko có (có thể up)
    3- Xem FW , N70 thì hình như 2 số nằm giữa là "00" còn N70ME là "01"
    4- Nắp tròn bao quanh camera của N70ME màu nâu đen , của N70 màu bạc (có thể thay nhưng ít ai điên đến nổi bung ra thay và hầu như nắp đó ko có bán , chỉ có nokia care mới có + giá trên trời)

Mình chỉ bít nhiu đó theo kinh nghiệm của mình , có gì sai sót các bác bỏ wa nhé . ai bít gì bổ xung thêm :D
  5. phongone

phongone Thành viên

Được Like:
    22
    Có ai ko giúp e với. N70 của em đã nâng cấp firmware lên ME. Hm wa nó hết sạch pin, về xạc thì nó xạc hoài ko báo đầy(12h). Còn máy mở bình thường nhưng ko có sóng(xài Mobile). E tắt mở thế nào lúc có lúc lại ko. E đã format mà vẫn ko xong. Có cao thủ nào giúp e với. Đêm nay là giao thừa rùi. HuHu
  6. Blood Elf

Blood Elf Thành viên

Được Like:
    243
    chắc up FW bị lỗi rồi , ra đấy chạy lại xem sao , nếu ở SG thì call mình :D
  7. phongone

phongone Thành viên

Được Like:
    22
    Mình tự làm ở nhà. Đã chạy lại rùi, nhưng cũng ko ăn thua gì. Bạn ở đâu, số đt?
  8. dammeS60

dammeS60 Thành viên

Được Like:
    37
    Hic hix hôm trước có 1 member hỏi mình phân biệt N70ME và N70 thường, mình chỉ xong thì mới biết được 1 chuyện:

Máy N70ME đi BH tại NOKIA CARE về thì: phần mềm giống y chang N70ME( nghĩa là themes gốc sau khi 4mat là màu xanh lá mạ và màu đỏ ) nhưng có cái lạ là imei là 00 chứ không phải là 01. Hỏi thêm vài người bạn thì được trả lời: pó tay kèm 1 câu: có khả năng thợ NOKIA dùng thiết bị can thiệp trực tiếp vào bo mạch của N70 thường để nâng cấp nó lên N70ME. Hic hix liệu việc trên là có thật không nhỉ? Nếu thật thì nguy cho người tiêu dùng quá phải không các bạn - khi mà giờ đây, phụ kiện cho N70ME đang có nhiều trên thị trường ???????

các bạn đọc lại cái này nè...chính mình bị dính cái vụ này nên củng chưa thể phân biệt được
  9. dammeS60

dammeS60 Thành viên

Được Like:
    37
    cho em xin hỏi....hình như phân biệt N70 và N70ME là:...khi cài PC của N70 (vào computer)thì không nhận được tín hiệu củu N70ME...Của N70ME thì không nhận của N70...Của PC nào thi đi với dòng máy đó thì phải...xin anh em đóng góp ý kiến và kieåm tra thử dùm mình với nhé...thanks
    các bác thử dùm em kiểu này xem có đúng ko????
    còn đây là link lấy cable:
    http://nds2.nokia-asia.nokia.com/nokia/0,,81557,00.html
  10. locked

locked Thành viên

Được Like:
    1
    Con N70 của mình chụp ảnh ban ngày thì không sao , nhưng chụp buổi tối nó cứ có 2 cái chấm đỏ xuất hiện khi xem trên PC ( xem trên phone thì ko thấy )
    Lỗi này là lỗi gì vậy , có khắc phục được ko hả các bro :(