Nokia N70 Club (Thắc mắc kỹ thuật...)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi Ferrari, 30 Tháng năm 2005.

1. 3230bao

3230bao Thành viên

Được Like:
    104
    N70 thường hay gặp như vậy. Nguyên nhân không rõ lắm. Tốt nhất là trước khi backup bạn tắt máy rồi khởi động lại. Làm như vậy vì sau khi mới khởi động xong máy đang ở tình trạng tốt nhất. Và sau khi backup kinh nghiệm thấy các chương trình vẫn chạy bình thường.
    vol thích bài này.
  2. dammeS60

dammeS60 Thành viên

Được Like:
    37
    các bac cho em hỏi
    máy N70ME của các bác sài ...lúc quay phim có bị đứng hình 1 chút ko???và lúc quay bị liên tục như vậy...nhưng lúc xem thì ko bị.....mình có đi bảo hành cái máy....nokiacare bó tay luon...sữa không được,....người ta nói do đời N70ME bị như vậy.........xin các bác trả lời dùm e gấp...để e có lý do di BH tiếp hen...xin cảm ơn
  3. quocgia_n70

quocgia_n70 Thành viên

Được Like:
    24
    các bro ơi giúp em với,cái N70 của E ko biết bị gì mà cứ gọi điện hay nghe đều nghe tiếng tút tút trong khi đàm thoại,có bro nào biết chỉ em khắc phục với,thanhks
  4. Cuong85

Cuong85 Ex-Mod

Được Like:
    1,618
    Format nó 1 "phát" xem sao,mà cũng có thể do mạng đó bạn à :D
  5. anhldit

anhldit Thành viên

Được Like:
    22
    Thông thường việc backup giống như ta thực hiện việc gì đó trên PC mà làm xong thì cần phải restart lại máy. Vì vậy sau khi backup trên đt (cũng có hệ điều hành) cũng nên restart để máy chạy bt
    vol thích bài này.
  6. hungrom

hungrom Thành viên

Được Like:
    2
    @vẻylove, bạn có thể cho mình file font đó được không, mình củng bị tình trạng đó.thanks.
  7. hpnokia

hpnokia Thành viên

Được Like:
    105
    n70 ME nào củng dậy hết bạn ơi.hạ bớt chất lượng quay xuống thì đở dựt chút đỉnh.yên tâm xài đi
  8. hungrom

hungrom Thành viên

Được Like:
    2
    các bro ơi, giúp mình 1 việc, mình chép font của 1 bạn trên 4r vào máy, máy nhận font đó thay cho font mặc định, nay mình muốn thay đổi về font mặc định, phải làm sao, xóa font mà mình chép vào không được, vì máy báo đang sử dụng font đó.mà mình cài kpd 2.11 vào sao không hiển thị tiếng việt nhỉ, mình cài phiên bản tiếng anh.máy mình xài là n70.1 vấn đề nửa, 4mat máy nhiều lần có làm giảm tuổi thọ máy không.
  9. anhldit

anhldit Thành viên

Được Like:
    22
    Muốn quay về font mặc đình thì dùng chương trình FExploder vào C:\systems\fonts đổi tên thư mục fonts thành thư mục khác ví dụ font rồi delete. Khởi động lại máy là OK
    hungrom thích bài này.
  10. Cuong85

Cuong85 Ex-Mod

Được Like:
    1,618
    Bạn muốn font cài vào máy thì bạn dùng soft FONT REMOVE,hay bạn vào C:\Systems\Fonts --> đổi tên thư mục Fonts lại FON(đổi tên gì cũng được),delete thư mục đó,sau đó restart máy lại là xong.Bạn muốn xài kpd 2.11 thì bạn phải cài thêm font tahoma mới xài được.Format máy nhiều lần ko sao, nhưng nên hạn chế :p
    hungrom thích bài này.